Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
@bridgehl4: em thay luon roài anh, chịu không nổi, hehe... Tháo ra thì càng A cứng ngắc nên khỏi thay, rotuyn ngoài vẫn còn ngon lành cành đào, rotuyn trong kém hơn 1 tí nhưng vẫn ngon lành nên thay vào vẫn không phân biệt được Moog và Motocarft, hehe... chắc sẽ đưa lên mục "cho tặng" mấy cái rotuyn tháo ra.
@mrinuni: có 1 cặp thôi, anh thay mất tiu rồi.

Tập Lái
5/9/14
5
1
1
27
Hanoi, Vietnam
Em thay cả đôi bát bèo, đôi rotuyn cân bằng, đôi cao su cân bằng mà vẫn bị các bác ạ,

Làm sao nữa đây

Chính xác đến 99% do giảm sóc đấy các cụ ạ, em tháo 2 giảm sóc ra kiểm tra hành trình khi thụt vào khoảng 5-7cm có điểm hẫng, phải từ từ và cảm nhận ở tay là phát hiện ra ngay, đó là nguyên nhân, lắp thử giảm sóc khăc vào hết tiếng kêu lịch kịch, lục cục luôn

Hạng C
10/7/13
520
270
63
xe em focus gần 40k cũng mới bị hiện tượng có tiếng kêu cục cục khi đi vào đường mấp mô, đi nhanh hay chậm cũng vậy, giờ thay chỗ nào trong SG tiện hả các bác? giá cả như nào? cứ để vậy đi thì có sao không?
nhờ các bác tư vấn giúp

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Em nghĩ bác nên kiểm tra xem chính xác bị chỗ nào, có thể để xe người khác lái, bác ngồi ghế sau để cảm nhận tiếng kêu phát ra từ chỗ nào (Em bị 2 lần ở 2 xe khác nhau, sau khi kiểm tra đủ kiểu thì do ghế),
Cục cục có khi là bạc đạn, phuột, cao su...
xe em focus gần 40k cũng mới bị hiện tượng có tiếng kêu cục cục khi đi vào đường mấp mô, đi nhanh hay chậm cũng vậy, giờ thay chỗ nào trong SG tiện hả các bác? giá cả như nào? cứ để vậy đi thì có sao không?
nhờ các bác tư vấn giúp

• Like
Reactions: newman2013
Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Tks @vpb
Em đã vào gara kiểm tra rotuyn lái, rotuyn cân bằng, rotuyn trụ, cao su càng chữ A tất cả không bị dơ dão mà đi vào đường lỗ nhổn vẫn bị lục cục, theo cụ em nên làm phần nào trước ạ
mấy các bác nói này chủ yếu khi đánh lái mới kêu thôi bác! bác thử xem giảm xóc và bát bèo xem sao bác ạ

Hạng B1
4/11/15
93
88
18
57
Em cũng bị hiện tượng này và đã kiểm tra tất cả rotuyn không bị hỏng, dơ dão cái nào nên không phải thay, đồng thời em thay luôn 2 bát bèo mà vẫn không hết tiếng kêu, các bác tư vấn cho em nhé
Em bị y chan như bác chủ, thay 2 cái đầu rô tuyn hết hơn 2 tr không hết, đi ragare khác kiểm tra thì ra bị mòn cao su thanh giằng, chevrolet vivant không có đồ thay, thật chán cái dịch vụ của chevrolet, bán xe xong kệ cha khách hàng, không thèm sx phụ tùng thay thế. Bác thợ dung đở bố thắng chêm vào chạy êm ru tới giờ.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em bị y chan như bác chủ, thay 2 cái đầu rô tuyn hết hơn 2 tr không hết, đi ragare khác kiểm tra thì ra bị mòn cao su thanh giằng, chevrolet vivant không có đồ thay, thật chán cái dịch vụ của chevrolet, bán xe xong kệ cha khách hàng, không thèm sx phụ tùng thay thế. Bác thợ dung đở bố thắng chêm vào chạy êm ru tới giờ.
Chắc họ chuyển giao phần gầm cho quang vũ rùi bác :3dcuoi: