Tập Lái
9/11/17
10
15
3
37
Ford Escape mới khi nào bán ở Việt Nam?

Em hóng con Ford Escape bản mới này mãi từ Autoshow năm ngoái tới giờ vẫn chưa thấy có thêm thông tin gì về ngày ra mắt, bán hàng của Ford các bác nhỉ.

Anh em salesman nắm thông tin nhá ít rumor em với ạ. Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
có lẽ là sẽ ko quay lại vn nua
cross vn sau khi altis cập bến nữa là chật trội lăm rồi
cũxng chưa hiểu ford lắp con đco matiz tăng áp vào con es thì nó chạy ntn nhỉ

• Like
Reactions: xlive and tugent
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Em hóng con Ford Escape bản mới này mãi từ Autoshow năm ngoái tới giờ vẫn chưa thấy có thêm thông tin gì về ngày ra mắt, bán hàng của Ford các bác nhỉ.

Anh em salesman nắm thông tin nhá ít rumor em với ạ. Cảm ơn
Bỏ qua đi anh; Nếu về có lẽ tầm 2022 mới về; e hóng thì VN không còn ý định lắp ráp, phân phối Escape nữa;

Tập Lái
26/6/12
41
27
18
35
Đồng Nai
Nếu không do Covid vẫn đang ảnh hưởng trên toàn cầu, nên nguồn linh kiện lắp ráp bị hạn chế thì Escape sẽ có cuối năm nay, với tình hình hiện tại phải qua năm sau thôi bác ạ. Dự kiến lắp ráp, báo chí đã thấy xe chạy thử ở nhà máy Hải Dương mấy tháng trước. Có bác nói con này động cơ yếu là sao nhỉ, nó dự kiến gắn con Ecoboost 1.5L sức mạnh cũng tương đương 1.5 turbo trên CRV, mạnh hơn 2.5L của Cx5 thì sao gọi là yếu nhỉ.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có bác nói con này động cơ yếu là sao nhỉ, nó dự kiến gắn con Ecoboost 1.5L sức mạnh cũng tương đương 1.5 turbo trên CRV, mạnh hơn 2.5L của Cx5 thì sao gọi là yếu nhỉ.

Cùng một dung tích xy lanh nhưng công suất đã khác nhau và công suất đạt mức cực đại ở dải vòng tua cũng khác nhau nốt. Nhưng các thánh phán Osers không cần lên xe, chỉ cần nhìn dung tích xylanh là đủ nhận xét xe mạnh yếu rồi.

Con này nhìn cứ ẻo lả, mất chất Escape, về dự là ko bán được.
Phải như con Bronco mới, nhìn đã thấy mê

Cái chất Escape nó ế nhăn răng nên phải đập đi làm lại thì có gì luyến tiếc

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Ford VN giờ chắc bán mỗi Ranger, Everest và Transit là đủ ăn rồi. Nhập về nhiều nữa sợ lại thua lỗ

• Like
Reactions: xlive