Tập Lái
6/1/20
1
2
1
34
Nên mua luôn Mazda CX5 2.0 Premium hay đợi Ford Escape mới?

Chào các bác, em tính đổi xe mà phân vân quá, thấy con Ford Escape sắp ra mắt ngoại thất khá ưng mà chưa có thông số gì cả. Nên các bác tư vấn giúp em xem có nên đợi em nó không hay múc luôn CX5 2.0 Premium. Mà mazda đi ổn không các bác ?

Tiện đây nhờ các bác hỏi giúp xem giờ bán Kia K3 đời 2013 đăng ký lần đầu 2014, số sàn biển tỉnh giờ bán được nhiêu ạ?

Thank các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Mua luôn mazda là hợp lý bác ạ, chờ con xe kia mông lung quá. Làm còn CX-5 đi chơi tết, màu đỏ như trong hình là nghe được lời thì thầm mùa xuân luôn :)

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
23/10/18
1.131
23.232
113
40

Chào các bác, em tính đổi xe mà phân vân quá, thấy con Ford Escape sắp ra mắt ngoại thất khá ưng mà chưa có thông số gì cả. Nên các bác tư vấn giúp em xem có nên đợi em nó không hay múc luôn CX5 2.0 Premium. Mà mazda đi ổn không các bác ?

Tiện đây nhờ các bác hỏi giúp xem giờ bán Kia K3 đời 2013 đăng ký lần đầu 2014, số sàn biển tỉnh giờ bán được nhiêu ạ?

Thank các bác
Xe K3 biển tỉnh nào vậy! Nội ngoại thất còn OK không anh! Cho xin chút thông tin và hình ảnh vào Inbox nhé, anh đề xuất cái giá luôn. Thank

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nên chờ escape, hàng sau cx-5 chật & hơi đứng ... em đi triển lãm thấy hàng sau escape ngon hơn nhiều. Máy ecoboost chắc 1.5 hoặc 2.0 ngon hơn sky nếu bác không sợ hao xăng...
Cx-5 thì em thấy xuống hơn phò nhiều.
Máy 2.0 của cx-5 chạy chán

• Like
Reactions: dauchan
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Escape all new là chiếc xe thứ 2 all new của Ford sau Explorer giảm doanh số tại bắc Mỹ ngay sau khi ra mắt. Khách hàng cũ thì quá hụt hẫng với việc thiến thằng cao bồi, type khách hàng mới định hướng phụ nữ nhiều hơn thì chưa có.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Escape all new là chiếc xe thứ 2 all new của Ford sau Explorer giảm doanh số tại bắc Mỹ ngay sau khi ra mắt. Khách hàng cũ thì quá hụt hẫng với việc thiến thằng cao bồi, type khách hàng mới định hướng phụ nữ nhiều hơn thì chưa có.
Explorer mới lỗi, còn Escape là mất đi bản sắc "cơ bắp" nhưng chắc tại trào lưu "ộp pa" hay hi fi như đám hàn nhật ... thì hợp mắt châu á & âu hơn ạ.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cách làm của Ford sợ quá, sau vụ lộ thông tin biết lỗi hộp số trên một số dòng xe mà các vị cấp cao vẫn cho bán xe thì Ford nên dẹp tiệm luôn cho rồi. Cách làm kiểu như xem khách hàng là con tốt thí vậy.

• Like
Reactions: lamthanhle