Tập Lái
8/11/22
9
3
3
41
Chào các Cao nhân
Các bác cho e hỏi, e có con Ford Everest 2018, mới chạy được hơn 3 vạn.
Gần đây có hiện tượng mỗi khi nổ máy thì tiếng nổ nó không gọn và khỏe như lúc bình thường, e đã kiểm tra ở hãng mà họ nói không biết nguyên nhân gì.
Nó bị từ hồi chưa trở lạnh, kể cả khi nóng máy đề cũng bị như thế, mở công tắc điện lên 1 lúc rồi đề cũng không có gì khác.

Ford Everest 2018 khó nổ, không biết nguyên nhân
*Ảnh minh họa

Xe này thấy khuyến cáo đổ dầu 0.001S nhưng vì xung quanh không có nên e hay chạy dầu 0.05S, không biết nó có phải nguyên nhân không nữa.
Do không up được file âm thanh hay video lên bài nên e up lên Google drive theo link phía dưới ạ.
Mong các Cao nhân giúp e, e xin chân thành cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/16
1.435
2.565
113
39
MÌNH NGHĨ LÀ KHÔNG THỂ NỔ - CHỨ NỔ NHƯ VỤ CỦ CHI LÀ MỆT À :D
"Ford Everest 2018 khó nổ, không biết nguyên nhân"

chắc là đi dầu bẩn quen, giờ bị hốt hết không còn nguồn nữa nên xe bác ở sạch không chịu được nên nổ máy không tốt thôi. giống cụ già không tắm 60 năm ko sao, tắm rửa sạch sẽ cái ra đi rồi đó :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/8/19
340
4.000
93
Hãng nói không biết nguyên nhân gì????? Rồi họ cứ thế trả xe không thèm sửa luôn hả??

:eek:

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Theo mô tả của bác: nóng lạnh đều đề dai, mở tắt khóa điện vài lần vẫn đề dai, nói chung là dai, khó đề trong mọi trường hợp. Vậy bác cho kiểm tra củ đề thử nhé: có thể mòn chổi than, rơ-le ko còn nhạy, điểm tiếp xúc không tốt... Việc này gara nào cũng làm đc, kiểm tra vệ sinh thử xem sao bác.

Hạng D
18/4/15
1.371
10.614
113
Theo mô tả của bác: nóng lạnh đều đề dai, mở tắt khóa điện vài lần vẫn đề dai, nói chung là dai, khó đề trong mọi trường hợp. Vậy bác cho kiểm tra củ đề thử nhé: có thể mòn chổi than, rơ-le ko còn nhạy, điểm tiếp xúc không tốt... Việc này gara nào cũng làm đc, kiểm tra vệ sinh thử xem sao bác.
Nghe âm thanh là nổ rồi lịm mà!?
Check máy mới biết chính xác bác chủ ơi, nó tùm lum từ chất lượng dầu, bơm nhiên nhiệu, bec phun...
2019 còn BH mà, ra hãng dẫn theo nhà báo các kiểu, Ford thì kinh cho người tiêu dùng lắm!

• Like
Reactions: Seikin
Hạng C
2/3/14
629
486
63
có thể do bác hay đổ dầu chất lượng kém (0.05S) nên các bộ phận buồng đốt, kim phun,... và các bộ phận liên quan bị bẩn, em nghĩ vệ sinh là có thể hết. Sau đó bác xem thêm đã thay lọc gió động cơ chưa (tầm 3 vạn cũng có thể thay được rồi)