Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bán được con số trên thì quá tốt cho Hãng rồi, Sao xe nhập về được nhiều thế không biết.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Nói vậy, e ước chiều cao cầu 30cm cộng với chiều cao gầm thì khoảng +/-500 và đã phải thay dầu cầu. Thế này thì oan cho cầu trước anh GLC quá.
Khoảng 2 tháng trước e đọc review về 1 con suv, có chuyện họ ko nói gì về wading depth và xảy ra tình huống ô kỹ sư trưởng bị pv quây so sánh với wading depth của FE và PS và mãi không trốn được ô ta phải nói thực là 450. Ít nhất e đánh giá hãng đó hoặc ngài kỹ sư đó trung thực không lừa/lùa người mua.
E thì không nghĩ Ford lừa dối gì khách hàng. Việc thay dầu cầu sau khi bị ngập nước có lẽ là điều hiển nhiên cho tất cả các loại xe thôi.
Chưa kể van áp suất của cầu xe trên Everest được gắn cao, rất cao nên

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Con everest thực tình là phom quá nét căng đét luôn, bản 4x4 thì ko còn gì để bàn về chất xe cả.

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Honda VN dự trù sẽ bán 6000 xe CRV trong 9 tháng đầu năm, nhưng con số thực tế e nghe nói vượt gấp đôi, và danh sách chờ lấy CRV vẫn còn rất dài.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Chụp hình quảng cáo lội nước vầy, cộng với tuyên bố lội được 800mm nước. Rất ấn tượng.
Nhưng xin hỏi Ford, nếu tôi cũng chạy như vậy, và bị vô nước, thì có được bảo hành không?
Các sale Ford làm ơn trả lời.
Thuỷ kích thì chả hãng nào bảo hành cả. Mấy ông mỹ cứ thích hoành tráng quảng cáo lội nước này nọ kinh lắm. Nhưng chả hãng nào bảo hành khi bị thuỷ kích cả.

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Tháng trước đăng bài ford nhập 1000 xe mà everest có 200 xe, mà giờ đăng bán dc 541 chiếc thấy nó ảo sao ấy o_O. Explorer bán dc 47 xe chênh mỗi xe 200 củ thì em cũng sợ các bác thật :D
Mình nghĩ báo họ đăng thôi chứ Ford không công bố con số nhập.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Chụp hình quảng cáo lội nước vầy, cộng với tuyên bố lội được 800mm nước. Rất ấn tượng.
Nhưng xin hỏi Ford, nếu tôi cũng chạy như vậy, và bị vô nước, thì có được bảo hành không?
Các sale Ford làm ơn trả lời.
Nếu không bảo hành thì làm ơn đừng quảng cáo lội nước nữa.
bác phải phân biệt rõ lời nước và ngâm nước nhẹ,với dd xá vn thì đó là ngâm nước.... vì xe nào chạy vô khoản đó là năm đg ngày,xe gây ra tình trạng kẹt xe thì xe bác kết theo thời,còn lợi nước đc thì sáng hôm sau đi bảo dưỡng xe nhé :Đ:D:D:D:D

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Kỳ lạ là Ranger có danh vua nửa tải mà hôm trước đọc ở OS có cái giải KOK ko tham gia. Ở VOC e ko theo dõi, ko biết có nên cơm cháo gì không. Vậy nó vua gì vậy nhỉ? Hay ko thèm chấp các đàn em.
vua doanh số thôi,ng việt mua xe để lội qua đc đg ngập nửa mét của vn và đi ún cf..... chứ có phải dùng vô việc chở hàng và offroad nhiều đâu ,phải phân biệt rõ ràng là vua doanh số và vừa offroad o vn chứ :D:D:D:D