Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Nhắc tới Pajero máy dầu bị ù mới nhớ việc này trong group Mitsubishi có nói nới bộ bulong bắt khung xe và sắt xi, sau đó siết lại sẽ hết ù, bác chủ lục lại xem sao nhá

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.262
113
Pháp
Nhắc tới Pajero máy dầu bị ù mới nhớ việc này trong group Mitsubishi có nói nới bộ bulong bắt khung xe và sắt xi, sau đó siết lại sẽ hết ù, bác chủ lục lại xem sao nhá
Em nhớ là dàn đồng Ford nó hàn chứ kh bắt ốc (mở capot xem thử mấy cái dè là biết ngay)

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Ah em hỏi con PS ồn như công nông mà bác ấy chạy
Ps dầu e chạy rồi. Từ 25km/h vào số 3 mới êm. Chứ non ga 18 20 mà vô số 3 vừa rung vừa ù cứ như là sextoy :p. Nhưng số sàn thì mình xử lý dc, còn số at thì khó, đã chạy tự động mà phải canh vô số tay thì về mt chạy cho rồi. Còn cảm giác thì chạy tốc độ cao cảm giác dưới sàn vọng lên khá rõ, tưởng tượng cứ như là xe k có lớp sàn lót :p.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/8/16
128
236
43
43
Khả năng xe bác ko bị gì liên quan đến hệ truyền động đâu. Bác ktra xem mấy cái micro chống ồn chủ động có vì lý do nào đó mà bị che mất nên nó ko kích hoạt đc hệ thống chống ồn. Vd các bác đi bọc lại trần con everest là rất hay bị thợ nó bọc kín luôn cái micro thu sóng âm nhỏ bằng đầu ngón tay. Dẫn đến hệ thống ko hoạt động và xe bị ù.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Khả năng xe bác ko bị gì liên quan đến hệ truyền động đâu. Bác ktra xem mấy cái micro chống ồn chủ động có vì lý do nào đó mà bị che mất nên nó ko kích hoạt đc hệ thống chống ồn. Vd các bác đi bọc lại trần con everest là rất hay bị thợ nó bọc kín luôn cái micro thu sóng âm nhỏ bằng đầu ngón tay. Dẫn đến hệ thống ko hoạt động và xe bị ù.
Đọc mãi 5 trang mới thấy có người nói. Cũng may là em chịu đọc chứ không thôi lại còm đúp :D

Bác chủ nên làm theo lời bác này, chính em cũng đã từng bị khi chở đồ nhiều ở hàng ghế 2 (đồ cao gần tới trần xe). Lúc đó nó ù gần như tiếng động cơ siêu xe. Và cũng chỉ xảy ra ở một tốc độ nhất định (trường hợp của em loanh quanh 25-30km/h). Sau khi dỡ hết đồ đạc thì hết hoàn toàn.

Mạn phép đoán tiếng ù trên xe bác chủ không nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
View attachment 2474011
*Ảnh minh họa

Xe em Ford Everest Biturbo 2019 nay bị ù mạnh ở dải tốc độ 30 km/h. Đi vào hãng mấy lần mà không khắc phục được.

Xin ý kiến của các anh em OS.

Cảm ơn.
Cũng xin nói thêm, tiếng ù ở xe em không phải do lỗi hệ thống mà chỉ đơn thuần là 1 trường hợp sử dụng thực tế vượt quá giới hạn hoạt động của hệ thống.

Phải hiểu hệ thống chống ồn chủ động trên Ford Everest là hệ thống có vòng lặp từ đầu ra, những micro trên xe sẽ thu âm và chuyển sang bộ xử lí liên tục. Khi mà có vật gì đó cản trở gây nhiễu vòng thu lặp này (đồ đạc chất trên xe che kín hay một phần micro) thì hệ thống dễ sinh ra những âm thanh ngoài ý muốn.