Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Các bác nào đang ngắm nghía Everest thì nên đợi, quả thật trong hàng ngũ SUV body-on-frame thì Everest là một ứng viên sáng giá rồi.
Còn vụ thử thì em nói thế này, trước khi có NĐ116 thì có ai thử cái gì không, chẳng qua cái NĐ116 để làm khó xe nhập khẩu chứ người tiêu dùng chả là cái đinh gì từ đó giờ mà các bác lo bò trắng răng:D
Đã đợi được đến giờ này thì thôi ráng vài tháng nữa đi cho nó trọn vẹn. Biết đâu đến cuối Q3 Everest lên máy mới 2.0Ecoblue thì sao? Không phải lúc đó là e ấy như một mình một chợ trong phân khúc rồi sao?
Từ đây đến đó đi grab cũng chả mất thêm bao nhiêu mà còn sướng cái thân không phải căng não căng mắt ra né ninja. Các bác thấy e nói đúng không nào.

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Các bác nào đang ngắm nghía Everest thì nên đợi, quả thật trong hàng ngũ SUV body-on-frame thì Everest là một ứng viên sáng giá rồi.
Còn vụ thử thì em nói thế này, trước khi có NĐ116 thì có ai thử cái gì không, chẳng qua cái NĐ116 để làm khó xe nhập khẩu chứ người tiêu dùng chả là cái đinh gì từ đó giờ mà các bác lo bò trắng răng:D
Đã đợi được đến giờ này thì thôi ráng vài tháng nữa đi cho nó trọn vẹn. Biết đâu đến cuối Q3 Everest lên máy mới 2.0Ecoblue thì sao? Không phải lúc đó là e ấy như một mình một chợ trong phân khúc rồi sao?
Từ đây đến đó đi grab cũng chả mất thêm bao nhiêu mà còn sướng cái thân không phải căng não căng mắt ra né ninja. Các bác thấy e nói đúng không nào.
Mình chỉ mong có xe về là mừng rồi không mong máy 2.0 Ecoblue đau bạn ơi, đợi mòn mỏi rồi. không yêu em nào ngoài Everest hết được ban ah.

Hạng C
1/12/11
864
876
93
Trai Bá Dơ chuẩn bị ra thêm 2 bản 2.5 VGT MT, 2.5 VGT AT 4x4. Khá hấp dẫn á.. máy VGT êm và công xuất mạnh hơn chút so với FGT.
Ủng hộ GM đem máy đời mới nhất của hãng về VN. Chơi vậy mới xứng tầm đấu vớt Tháng Fortuner.

• Like
Reactions: Lomokiemcom
Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Trai Bá Dơ chuẩn bị ra thêm 2 bản 2.5 VGT MT, 2.5 VGT AT 4x4. Khá hấp dẫn á.. máy VGT êm và công xuất mạnh hơn chút so với FGT.
Ủng hộ GM đem máy đời mới nhất của hãng về VN. Chơi vậy mới xứng tầm đấu vớt Tháng Fortuner.
Thằng ford mà chơi dơ là em nghiêng về trai bá dơ liền á, tích hợp cong nghệ nó hơn hẳn ford. Chỉ giá là chưa công bố thôi

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Everest đẹp nhưng có 1 số điểm nhỏ chưa hoàn thiện về thiết kế.
1. Đuôi đèn pha, chỗ giao với nắp capo nhìn gần khá thô, ốp viền inox vào thì ổn.
2. Nắp bình xăng vướng hốc bánh xe nên ko vuông vắn, bị lẹm 1 góc.
3. Nắp cạnh đèn phản quang bên phải nhìn thô.
4. Ăng ten nhựa, đèn hậu ko có led phía trong cửa cốp, xe thiết kế bầu nhưng gương chiếu hậu lại vuông. Lấy gương của PS qua ráp mới hài hòa.
5. Ghế hàng 3 ko ngả được, hàng 2 ko bật được ghế nên vào hàng 3 hơi vất vả. Cái này PS làm rất tốt, vừa gập 1 chạm hàng 2 vừa gập phẳng 2 băng ghế, dung hòa giữa FT và EV.
6. Móc treo đồ sau lưng băng ghế đầu. Chỗ để sạc điện thoại ngay bệ tỳ tay như FT, chỗ này EV làm điều hòa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mildseven559