Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: New Everest
Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Everest đẹp nhưng có 1 số điểm nhỏ chưa hoàn thiện về thiết kế.
1. Đuôi đèn pha, chỗ giao với nắp capo nhìn gần khá thô, ốp viền inox vào thì ổn.
2. Nắp bình xăng vướng hốc bánh xe nên ko vuông vắn, bị lẹm 1 góc.
3. Nắp cạnh đèn phản quang bên phải nhìn thô.
4. Ăng ten nhựa, đèn hậu ko có led phía trong cửa cốp, xe thiết kế bầu nhưng gương chiếu hậu lại vuông. Lấy gương của PS qua ráp mới hài hòa.
5. Ghế hàng 3 ko ngả được, hàng 2 ko bật được ghế nên vào hàng 3 hơi vất vả. Cái này PS làm rất tốt, vừa gập 1 chạm hàng 2 vừa gập phẳng 2 băng ghế, dung hòa giữa FT và EV.
6. Móc treo đồ sau lưng băng ghế đầu. Chỗ để sạc điện thoại ngay bệ tỳ tay như FT, chỗ này EV làm điều hòa.
Kaka bạn kỹ tính quá, nếu như vậy thì đâu có xe nào 100% đâu bạn, mình phải bỏ những chi tiết nhỏ để chọn cái tông thể chứ.

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Kaka bạn kỹ tính quá, nếu như vậy thì đâu có xe nào 100% đâu bạn, mình phải bỏ những chi tiết nhỏ để chọn cái tông thể chứ.
E hơi cầu toàn xíu bác thông cảm. Nhưng nhiều hãng cố tình làm vậy để có cái facelift. Nhiều xe e có thể đoán trước đợt facelift sửa những gì.
Ps: con FT là đẹp nhất trong dòng SUV bình dân nhưng cản sau hiền, cản trước xấu. Lắp body kit Trd Thái vào thì ổn. Đèn xinhan đuôi xe nhỏ, nếu độ led chạy sâu vào phía cốp bao đẹp. Vè nhựa hốc bánh xe thô, nhưng làm to bản thì vướng cửa, làm mượt mà thì ko hợp vì cái này chỉ hợp với CUV. 2 thanh ốp màn hình to bản ko ăn nhập gì hết, ngoài ra thiếu tay nắm hỗ trợ lên xe ở trụ B.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/3/18
49
32
18
E hơi cầu toàn xíu bác thông cảm. Nhưng nhiều hãng cố tình làm vậy để có cái facelift. Nhiều xe e có thể đoán trước đợt facelift sửa những gì.
Ps: con FT là đẹp nhất trong dòng SUV bình dân nhưng cản sau hiền, cản trước xấu. Lắp body kit Trd Thái vào thì ổn. Đèn xinhan đuôi xe nhỏ, nếu độ led chạy sâu vào phía cốp bao đẹp. Vè nhựa hốc bánh xe thô, nhưng làm to bản thì vướng cửa, làm mượt mà thì ko hợp vì cái này chỉ hợp với CUV. 2 thanh ốp màn hình to bản ko ăn nhập gì hết, ngoài ra thiếu tay nắm hỗ trợ lên xe ở trụ B.
Đúng rồi đó bạn, các hãng nó cố tình làm vậy để có cái mà nâng cấp kg thì dù có đẹp cỡ nào nhìn hoài cũng chán( giống như cưới vợ đẹp .... hoài cũng chán. Kaka). Nay mai nếu lỡ mà cưới được vợ 2 chắc nhờ bạn tư vấn facelift dùm nhé.

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
Đúng rồi đó bạn, các hãng nó cố tình làm vậy để có cái mà nâng cấp kg thì dù có đẹp cỡ nào nhìn hoài cũng chán( giống như cưới vợ đẹp .... hoài cũng chán. Kaka). Nay mai nếu lỡ mà cưới được vợ 2 chắc nhờ bạn tư vấn facelift dùm nhé.
Nếu đổi xe e ưu tiên EV hơn FT. Nhưng cái quan trọng nhất là máy xăng lại ko có, thế mới đau.:eek:

• Like
Reactions: Mildseven559
Tập Lái
21/3/15
11
1
3
39
Hanoi, Vietnam
Nếu đổi xe e ưu tiên EV hơn FT. Nhưng cái quan trọng nhất là máy xăng lại ko có, thế mới đau.:eek:
Bác chuẩn quá, chạy ev rồi qua chạy FT thấy khác hoàn toàn. E có dịp cầm lái ev bản trend từ SG đi Rạch Giá và hiện tại đang sở hữu FT máy xăng 1 cầu. Nếu như được chọn lại em sẽ chọn Ev