Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Em cũng mê v6 PJ lắm nhưng ngán vụ nhiên liệu xăng quá. V6 có con nào máy dầu khoảng tầm 1tỉ+ 7 chỗ không các bác

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
OK bác, em chỉ biết con EV đời cũ thì trâu bò thôi rồi luôn, đời mới này thấy nhiều công nghệ quá nên sợ hư vặt thôi, hehe
Lặt vạt thì sửa thôi to gì bác, chứ k có công nghệ thì theo tủn rồi

Tập Lái
3/1/18
41
31
18
Bác Vinfast chưa ra thì gía xe VN kg thay đổi nhiều đâu . Khi Vinfast ra thì toàn bộ giá xe trên thị trường sẽ giảm 5% đến 15% nên các bác cớ từ từ mà xem .
E thấy nhiều bác đề cao vinfast quá thì phải, tất nhiên là e k phải người sính ngoại nhưng 1 thằng chuyên làm dịch vụ, bds xưa giờ qua làm SX kỹ thuật cao dù có mua bằng sáng chế bản quyền này nọ nhưng cũng còn cần thời gian để khẳng định mình. Dù gì con xe cũng là thứ liên quan đến sự an toàn của bản thân. VN mình thực sự sính ngoại rất nhiều miệng nói ủng hộ hàng VN thế thôi chứ nói mua nhất là đối với mặt hàng giá trị lớn thế này sẽ khó mà mua ồ ạt đâu. Nên chuyện vinfast ra làm giảm giá xe như bác nói k dễ đâu, vinfast chưa đủ tuổi để các hãng xe sợ phải giảm giá

Hạng C
30/7/16
521
778
93
Quận 8, HCMC
Bác Vinfast chưa ra thì gía xe VN kg thay đổi nhiều đâu . Khi Vinfast ra thì toàn bộ giá xe trên thị trường sẽ giảm 5% đến 15% nên các bác cớ từ từ mà xem .

Hê hê, ảo diệu quá, cũng hy vọng theo Bác chứ xe ở Việt Nam xa xỉ quá xá.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Đã từng chạy Everest xe ngân hàng đời trc, máy xăng thì 15-18l. Máy dầu thì ồn ào náo nhiệt, nói chung là 7 chỗ khung gầm rời ko hợp cho xe gia đình.
Được cái khung gầm và nội thất em thích.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Nghe mà buồn. Ông già nhà tôi mê chất Mỹ của xe Ford lắm
Ông chú nhà tôi cũng rất kết Ford; Hôm trước ở tiệm sửa xe, tôi sờ vào khung vỏ của 3 con Madaz3, Yarist và Focus; Thì Madaz3 và Yarist như hàng mã khi so với Focus; Thực sự khung vỏ của Ford quá tốt và có thể yên tâm lái Ford focus khi đấu đầu trực với Madaz3 và Yarist.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Ông chú nhà tôi cũng rất kết Ford; Hôm trước ở tiệm sửa xe, tôi sờ vào khung vỏ của 3 con Madaz3, Yarist và Focus; Thì Madaz3 và Yarist như hàng mã khi so với Focus; Thực sự khung vỏ của Ford quá tốt và có thể yên tâm lái Ford focus khi đấu đầu trực với Madaz3 và Yarist.
Cái này bác nói chuẩn. Xe Ford bao giờ cũng chắc chắn và dày dạn hơn hẳn xe Nhật, Hàn. Ford cũng hơn hẳn Toyota về trang bị an toàn tại Việt Nam(Toyota giờ cũng đang tiến theo).

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Máy xăng thì bác chơi PJSAN đi, nó ế chỉ vì nó không có máy dầu đó bác, chứ mà Mit nhập con PJSAN máy dầu mivec 2.4 về thì cháy hàng đó. Do xe nặng, máy xăng ăn uống kinh quá, ai cũng sợ bác à, do đây dù sao chỉ là phân khúc bình dân chứ không phải phân khúc cao cấp dành cho các đại gia.
Máy xăng PSAN cao quá bác tới 1.6t ra giấy