Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: Ford Everest Máy Dầu-Tiết kiệm và ổn định

Hôm nọ em bị vỡ cụm xi-nhan bên phải con vợ hai, bác nào biết cho em hỏi vào hãng thì bao nhiêu, ngoài chợ thì bao nhiêu với???

Trích đoạn: cuonghanoi

hôm nay em vào Ford láng hạ lấy báo giá làm bảo hiểm (lần 2)
ngồi nói chuyện với 1 bác tên là Tuấn (cố vấn dịch vụ gì đó)
bác ý phán: giá phụ tùng xe Everrest này rất rẻ (phần vỏ thôi) phần máy thì hơi đắt, cái tai xe của bác chỉ mất có 350.000 vnd/1 cái mới tinh nên bác cứ vô tư chạy đâm thoải mái luôn...

nghe vậy em cũng thấy yên tâm :D:D:D vì em mới biết lái xe nên va đập, trầy xước thường xuyên

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Tai xe là cái gì mà có 350k? Có mỗi 1 cái đèn sương mù mà đã 1tr6 rồi. Cái lọc gió cũng trên 400k rồi.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

em thấy nói mang máng là cai phần bằng kim loại liền kè với cái nắp caboo ở hai bên đó bác.
Trích đoạn: bonbanhchay

Tai xe là cái gì mà có 350k? Có mỗi 1 cái đèn sương mù mà đã 1tr6 rồi. Cái lọc gió cũng trên 400k rồi.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

bác cũng bị giống em
450.000 vnd ạ
Trích đoạn: bovo03

Hôm nọ em bị vỡ cụm xi-nhan bên phải con vợ hai, bác nào biết cho em hỏi vào hãng thì bao nhiêu, ngoài chợ thì bao nhiêu với???

bác ý phán: giá phụ tùng xe Everrest này rất rẻ (phần vỏ thôi) phần máy thì hơi đắt, cái tai xe của bác chỉ mất có 350.000 vnd/1 cái mới tinh nên bác cứ vô tư chạy đâm thoải mái luôn...

nghe vậy em cũng thấy yên tâm :D:D:D vì em mới biết lái xe nên va đập, trầy xước thường xuyên

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Ở đâu thế bác, rẻ thế này tự trả cho nhanh, bảo hiểm mất thời gian lắm.
Cám ơn bác trước nhé.

bác cũng bị giống em
450.000 vnd ạ

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

ford láng hạ đó bác, mà em thấy mấy đại lý ford giá linh tinh không thống nhất thế nào ý
lần đầu tiên em bảo dưỡng xe 1000km tại ford cảm hội
họ nói là 10.000km thay lọc dầu và hết khoảng 800.000vnd (không biêt em co nghe nhầm không)
hôm rồi ra ford láng hạ làm bảo hiểm nhân tiện thay dầu và lọc dầu luôn + làm mấy thức lặt vặt (kiểu kiểm tra thôi) tổng hóa đơn hết 465.000 vnđ
cái lọc dầu hình như hết có 350.000vnd không như 450k bác gì nói ở trên

Cám ơn bác trước nhé.

bác cũng bị giống em
450.000 vnd ạ

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

bác cứ làm bảo hiểm đi, tội gì phải mất tiền hả bác, em tự làm bảo hiểm thấy cũng nhẹ nhàng vui vẻ lắm, trong 1 buổi sáng là xong tât tần tật
mà xe em làm chỉ cần khai lùi xe đâm vào tường thôi, khỏi cần công an, nhân chứng làm gì
không biêt bác mua bảo hiểm ở đâu, em thì mau của Pjico, hôm nọ đến làm bảo hiểm được em chân dài nhiệt tình hướng dẫn cách làm rồi còn photo giúp em mấy cái giấy tờ nữa. làm xong xuôi em ra cảm ơn em ý thì còn được em ý nháy mắt 1 cái.
trời ơi hôm đấy hà nội mưa rào mà em cứ tưởng trời nắng đẹp, làm thằng bé cứ đứng tần ngần ngoài sân mặc cho mưa cho gió mà hát bài ước gì...:D
quả này dễ hàng tháng không bị sao cũng đi làm bảo hiểm 1 lần

Cám ơn bác trước nhé.

bác cũng bị giống em
450.000 vnd ạ

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

em thấy họ nói là phần option lắp thêm rất đắt, còn cái gì đi theo xe thì rất rẻ
và thực tế là vậy đó bác

Trích đoạn: bonbanhchay

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

chắc phải thử ở chỗ Ford láng hạ xem chứ em làm ở trong Ford thủ đô cũng đắt lắm. Hôm trước em hỏi chúng nó thay cái gương bị mất chúng nó tính tất cả là hết 3 triệu rưỡi. Thế thì đắt quá còn gì.

À em làm mất cái giấy hướng dẫn bảo hành bảo trì rồi, bác nào có thông tin cho em biết là đi bao nhiêu km thì thay lọc dầu và lọc gió nhỉ. Còn phải thay cái gì nữa ko ?

Xe em chạy được 2 vạn 2 rồi mà chưa thay cái gì cả, em thấy hình như là em quên bảo dưỡng thì phải, chỉ có thay dầu là đúng quy định thôi, cứ 5000 km thay 1 lần là ngon.

Xe chạy hơn 2 vạn vẫn thấy ko có vấn đề gì cả, nói chung là còn FE này đã được kiểm chứng bởi con Ranger rồi nên là ko phải lo lắng nhiều

Chào các bác

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

5000 km thay dầu và vệ sinh lọc gió
10.000km thay lọc dầu
20.000km kiểm tra vành (cân lại vành nếu nó méo)
40.000km hình như kiểm tra máy cài loại dầu gì đấy
100.000km chuẩn bị tiền cưới vợ mới :D:D:D

đấy là tớ nhớ mang máng những gì ông cố vấn dịch vụ của Ford láng hạ nói đấy nhé (không biết có chính xác không)
hôm nào tớ photo cái sổ tay bảo dưỡng cho bro nhé, hay bro hỏi ford xem có không.

hôm nay xem lại cái hóa đơn bảo dưỡng vừa rồi tại Ford láng hạ
mình thấy hình như họ nhầm lẫn gì đó
1/ thay dầu máy: 6,5 lít x 40.000 = 260.000
2/ thay lọc dầu: 01 x 130.000 = 130.000
3/ nhân công (có làm cái nắp capo+ ktra hành trình gạt mưa = 40.000
cộng: 430.000 vnd
thuế 10%: 43.000 vnd
tổng: 473.000 vnd

Trích đoạn: noza

chắc phải thử ở chỗ Ford láng hạ xem chứ em làm ở trong Ford thủ đô cũng đắt lắm. Hôm trước em hỏi chúng nó thay cái gương bị mất chúng nó tính tất cả là hết 3 triệu rưỡi. Thế thì đắt quá còn gì.

À em làm mất cái giấy hướng dẫn bảo hành bảo trì rồi, bác nào có thông tin cho em biết là đi bao nhiêu km thì thay lọc dầu và lọc gió nhỉ. Còn phải thay cái gì nữa ko ?

Xe em chạy được 2 vạn 2 rồi mà chưa thay cái gì cả, em thấy hình như là em quên bảo dưỡng thì phải, chỉ có thay dầu là đúng quy định thôi, cứ 5000 km thay 1 lần là ngon.

Xe chạy hơn 2 vạn vẫn thấy ko có vấn đề gì cả, nói chung là còn FE này đã được kiểm chứng bởi con Ranger rồi nên là ko phải lo lắng nhiều

Chào các bác

Last edited by a moderator: