Hạng C
1/12/11
857
861
93
Vài hôm ko vào forum, quay lại thấy các bác bàn luận rôm rả quá. Mình chưa chốt nhé các bác, hiện tại chỉ lăn tăn giữa Fortuner, Everest hoặc Sedona thôi. Dự kiến qua tháng 1/2020 mới mua để kịp ăn Tết (với lại cho nó được date 2020 + khuyến mãi thêm gì đó). Thanks các bác đã nhiệt tình thảo luận. Fortuner thì mình cũng thích nhưng lại ko có Sunroof (nhóc nhà mình lại đòi phải có Sunroof cho nó ngắm cảnh mới chịu), nếu Fortuner mà ra bản Facelift có sunroof + ghế phụ chỉnh điện thì mình quất rồi. Everest thì trang bị tận răng, nhưng chỉ có phiên bản máy dầu + mình sợ quality của e nó (dù gì mua chạy cũng ít nhất 3-5 năm mới tính đến chuyện đổi xe + mình hay đi chơi xa nên sợ bị hư dọc đường), Sedona thì rộng rãi, thoải mái, nhưng ko biết bền ko, v.v. Nhức não ghê. Có gì các bác cứ góp ý thoải mái dùm mình nhá.
Sunroof làm gì? Chẳng quan trọng đâu. Bác muốn êm ái đừng lấy bản Bi, nó chỉ dành cho lái thích phấn khích thôi.
Gia đình thì lấy bản Titan 4x2 được rồi, hoặc tậu luôn bản MT cho an toàn, dễ bảo dưỡng và êm mượt hơn số tự động luôn nha.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Mấy cái cần thiết trên bản Bi, theo mình là: adaptive control, 4wd (cái này mình chỉ thử tính năng lạng lách tốc độ khoảng 100km/h), 02 turbor (tăng tốc rất nhanh).
Còn mấy cái này, nếu hãng thu lại (rẻ cũng được) thì mình cũng ok: hỗ trợ đậu xe, đá cốp, đèn tự động nâng hạ, tự động pha/cốt, cửa sổ trời toàn cảnh.
Đổi xuống mâm 18 và bù tiền thì cũng ok luôn cho bớt dằn xóc.

Tập Lái
17/10/19
20
33
13
30
Khoái cái Syn 3 này
View attachment 2075619

Ford thật sự làm mình hài lòng khi ra dòng này ở Việt Nam. Con này thích hợp cày tiền và lâu lâu đi chơi xa. Hơn cả con Explorer về hiệu quả kinh tế và tiện dụng! Miễn bàn xe Nhật!

Chào cụ, cụ cho em hỏi, cụ đang dùng con vietmap D20 phải không?
Cụ cho em ít review về nó với ạ:
  • dùng ổn định không?
  • có bị giật lag ko (Ram của nó có 1GB)?
  • có bị nóng không?
  • chất lượng camera ntn?
Cảm ơn Cụ.

Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Sunroof làm gì? Chẳng quan trọng đâu. Bác muốn êm ái đừng lấy bản Bi, nó chỉ dành cho lái thích phấn khích thôi.
Gia đình thì lấy bản Titan 4x2 được rồi, hoặc tậu luôn bản MT cho an toàn, dễ bảo dưỡng và êm mượt hơn số tự động luôn nha.
Ngày trước mình cũng nghĩ như vậy, chỉ đến khi lái xe đường dài đang mệt mỏi mở cái trần ra nó cảm giác thoáng dễ chịu gì đâu :)

Hạng C
1/12/11
857
861
93
Ngày trước mình cũng nghĩ như vậy, chỉ đến khi lái xe đường dài đang mệt mỏi mở cái trần ra nó cảm giác thoáng dễ chịu gì đâu :)
Mở cửa kính hậu hay hơn.. Khí hậu VN thì Sunroof chỉ làm bẩn xe, mà khó bảo dưỡng.
Bao nhiêu cái xe bị nước thấm vào Sunroof, cực khó xử lý.

Tập Lái
15/4/17
29
4
3
Hỏi độ bền so với toyota!!!! Bác chủ hỏi thế là chẳng ai muốn vào trả lời rồi...

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Trong các xe cùng phân khúc với Everest, chiếc 7 chỗ nào là rộng rãi nhất các bác?

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Mở cửa kính hậu hay hơn.. Khí hậu VN thì Sunroof chỉ làm bẩn xe, mà khó bảo dưỡng.
Bao nhiêu cái xe bị nước thấm vào Sunroof, cực khó xử lý.
Tính năng quan trọng nhất của cửa sổ trời là thoát hiểm khi chẳng may gặp tai nạn, nhất là khi xe bị rơi xuống nước.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Bị tai nạn thì xe tự ngắt điện, vậy thì mở bằng tay hay sao ta?