Hạng B2
6/6/17
111
46
28
33
61A Cao Thắng , Quận 3, TpHcm
Đồ tàu ko ngon đc như đồ zin. Cả camera lẫn cảm biến lùi
hàng linh kiện nhà máy nhập về vẫn có 1 số là hàng Tàu mà bác. Hàng Tàu nó ở khắp nơi chứ đâu fai chỉ ở VN đâu. Hàng Tàu trung ương nó sẽ chất lượng hơn hàng Tàu địa phương nhé bác. hàng trung ương là nó xuất khẩu chứ ko phải địa phương mà nhập lâu đâu :)))))

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
hàng linh kiện nhà máy nhập về vẫn có 1 số là hàng Tàu mà bác. Hàng Tàu nó ở khắp nơi chứ đâu fai chỉ ở VN đâu. Hàng Tàu trung ương nó sẽ chất lượng hơn hàng Tàu địa phương nhé bác. hàng trung ương là nó xuất khẩu chứ ko phải địa phương mà nhập lâu đâu :)))))
Tàu ở đây là hàng tàu đểu ko thương hiệu đó. Mấy cái cảm biến de đại lý lắp cho khách hiệu gì vậy. Nói mình nghe với?

Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Em có thấy fotuner nó giảm đâu? Lại tăng thêm 40tr vì cái tiếng nhập khẩu đấy! Lại còn làm giá thêm 50-100tr nữa ...
Nó kg giảm mà còn tăng đơn giản là nó kg có đối thủ nào sứng tâm với nó . những con sưng tầm như Ev va Ps thì toan cao giá hơn nó thì nó làm gì nữa . Vi du nhu vios voi city la doi thu sung tam voi nhau ma giá niệm yến thì vios voi cty xem xem nhau mà thực tế bản vios gia lúc mua thì lúc nào cũng re hon City 30 đến 50 tr nên Doanh số lúc nào cũng cao hon kg co gì là lạ. Thu EV 2 cầu At về rẽ hơn Bản 2 cau của FT khoản 100 tr xem . EV co lấy lại kg biết liền . Còn hiện tai Toàn cao hon hoặc bằng thi kg có cữa đâu . Dù cho bác có chữi cởi nào thì cũ vậy thôi giá tiên nói lên tất cả. Giống nhu đớt giảm giá xả hàng tồn của CRV đó kg có hàng để Giao luôn làm tai tiến cho Honda luôn.

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
tôi đang hóng em ev này, 4x2 at. nhưng giá bây giờ thì chát quá. sang năm nó xuống 800 t là mua được,

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
tôi đang hóng em ev này, 4x2 at. nhưng giá bây giờ thì chát quá. sang năm nó xuống 800 t là mua được,
Không thể nào, giảm khoảng 23-25% trên giá niêm yết trước bạ là cùng à (từ 1.265t xuống còn khoảng 1.080t).

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
Không thể nào, giảm khoảng 23-25% trên giá niêm yết trước bạ là cùng à (từ 1.265t xuống còn khoảng 1.080t).
Đúng rồi bạn, giảm khoảng 25% theo tính toán thông thường (đặt phép tính khi thuế xuất =0) Tuy nhiên còn tùy thuộc vào cạnh tranh nữa, nhưng tôi đoán ford sẽ phải giảm nhiều hơn nếu muốn bán vượt fortuner. Muốn thế thì chỉ có giảm giá ko 100 tỏi so với fortuner thánh thần. Sang năm thuế giảm xe rẻ hơn, nhu cầu mua bán tải giảm, ford muốn duy trì thị phần ko có cách nào ko phải giảm giá everest thấp hơn fortuner. Bài học focus thì ford chắc sáng mắt ra rồi, lúc đặt đặt giá 900 tỏi, ko ai mua bây giờ 570 tỏi bán ko chạy lắm vì khách quen mua mazda3, cerato mất rồi.
Cho nên tôi đoán ford đưa ra bản 4x4 mt, sau đó đưa bản 4x2 at thấp hơn bản trend để tăng thị phần. Giá 800 là hoàn toàn có thế, nhưng ngay trong tháng 1 thì ko, ford sẽ giảm từ từ.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Đúng rồi bạn, giảm khoảng 25% theo tính toán thông thường (đặt phép tính khi thuế xuất =0) Tuy nhiên còn tùy thuộc vào cạnh tranh nữa, nhưng tôi đoán ford sẽ phải giảm nhiều hơn nếu muốn bán vượt fortuner. Muốn thế thì chỉ có giảm giá ko 100 tỏi so với fortuner thánh thần. Sang năm thuế giảm xe rẻ hơn, nhu cầu mua bán tải giảm, ford muốn duy trì thị phần ko có cách nào ko phải giảm giá everest thấp hơn fortuner. Bài học focus thì ford chắc sáng mắt ra rồi, lúc đặt đặt giá 900 tỏi, ko ai mua bây giờ 570 tỏi bán ko chạy lắm vì khách quen mua mazda3, cerato mất rồi.
Cho nên tôi đoán ford đưa ra bản 4x4 mt, sau đó đưa bản 4x2 at thấp hơn bản trend để tăng thị phần. Giá 800 là hoàn toàn có thế, nhưng ngay trong tháng 1 thì ko, ford sẽ giảm từ từ.
Cũng hi vọng là thế, Ford cứ ôm Everest 3.2 cho bị táng thuế TTĐB 90%, không chịu làm Everest titanium 2.2 4x4 AT (như Ranger 2.2L 4x4 AT)....thiệt tình ông Ford, không muốn bán hàng hay sao ấy, khư khư ôm cái Ranger rồi trước sau gì cũng hụt chân do không chịu đa dạng hóa sản phẩm

Hạng B2
17/9/15
142
58
28
113
sang tháng 11 chevrolet công bố gía trailblazer là có thể đoán được giá everest ngay, chờ 1 tháng nữa là nhận đặt hàng 2018, tôi nghĩ đã chờ đến lúc này thì chò thêm 2 tháng nữa, cũng chẳng sao, mua được giá rẻ hơn 200 củ.