LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93
Có cách nào nâng cao ghế băng thứ 3 được không nhỉ?

Tập Lái
4/9/10
30
2
0
Các bác cho hỏi băng ghế giữa của FE có hể chuyển thành băng ghế cho 3 người ngồi được không?

Tui xem hình thấy hiện nay băng ghế này có 2 ghế, ở chỗ giữa có đọan hơi gồ lên, nếu ngồi 3 người thì người ngồi giữa có vẻ mệt. Nếu lắp thành băng 3 ghế thì chọn ghế thế nào? Va chi phí có mắc lắm không?

Cảm ơn các bác.

Tập Lái
4/9/10
30
2
0
Oh, cảm ơn bác. Nhưng cái chỗ giữa gồ lên thì giải quyết thế nào? Còn dây seat belt nữa?

Tui đang tính mua, mê FE lâu rồi, nhưng nhà có người già, nếu chở đi chơi mà cụ mệt thì không được. Thế nên tui phân vân giữa FE và Innova, thú thật tui không khoái tí nào, nhưng tiện nghi cho người sử dụng là số 1.

Hạng B2
16/3/07
433
3
18
Em vừa có hành trình SG - ĐN và ngược lại bằng em FE 2010AT, phải nói là tuyệt, em thấy em này hơn hẳn Innova (quan điểm cá nhân em thôi), tăng tốc tốt, cảm giác an toàn khi đi ở tốc độ cao, tiêu thụ nhiên liệu ok, 100km/7l hơn 1 tí (chắc do em chạy điềm đạm).

Tập Lái
2/9/10
19
0
0
3 Năm em chay con FE 2006 cung đường HN => Sơn La => Điện Biên => Lai Châu => Lào Cai => Hà nội. Em nó quá OK luôn (tất nhiên là với tầm tiền đấy chứ còn với GL hoặc X5 thì......... Nếu là IN chắc là banh xác từ lâu rồi.

Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Xe dap nói:
LX nói:
Em yêu chiếc này từ lâu: thích dáng vuông vắn, khỏe khoắn. Em cũng vừa trải qua hành trình hơn 1000km từ SG-Bình Định và quay lại với chiếc Everest MT 2008. Đoàn em đi 5 người lớn, chở theo hành lý.

Ưu: tăng tốc rất tốt, êm, nhất là ở tốc độ trên dưới 80km/h.
Nhược: 3 người ngồi băng ghế thứ 2 không thoải mái: chật, nhất là người ngồi giữa. Xe này lý tưởng chở 4 người + hành lý

Phải nói là Ford Everest mọi thứ điều Ok, chỉ trừ cái băng ghế thứ 3, Băng ghế này dành cho em bé thôi chứ người lớn ngồi mà đi xe thì chịu không nổi.

Mình cũng đồng ý với Bác những điểm này. Hôm mình đi coi xe vô ngồi thử băng ghế thứ 3 thấy thất vọng vô cùng. FE tuy to nhưng không thật sự thoải mái cho tất cả người ngồi trên xe. Nguyên nhân: Vị trí ngồi bị bó gối rất khó chịu do thiết kế sàn cao mà ghế lại thấp. Mình cao có 1m67 mà ngồi đã gần chạm nóc xe,nếu chạy vô ổ gà chắc đội đầu lia lịa. Đã vậy không có gối tựa đầu, mua về phải bỏ tiền chế thêm, mà đã là đồ chế thì không bao giờ tốt bằng đồ nguyên bản. Nhà mình vốn hay đi đông người nên 3 người lớn ngồi băng sau cùng sẽ rất khó chịu, đặc biệt là đi đường xa nên cuối cùng mình đành từ bỏ niềm mơ ước bấy lâu nay về chiếc FE đề tìm em khác. Hy vọng các đời sau Ford sẽ cải tiến cho phù hợp.

Last edited by a moderator: