Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Em không biết cac 1 cụ ký hđ đặt cọc thế nào, em thì chắc cú là 4wd chỉ là option, xe LTD Mẽo chỉ 2WD là Std, cụ sale nào đó nói 4wd uốn lưỡi lại nhe. Các cụ vào Ford Mẽo xem bản ltd thì rõ nha, ký là ký trên option bản LTD Mẽo nhé.
Bản LTD có 2 phiên bản 2WD và 4WD cụ ơi, bản 4WD có cửa sổ trời, em nghiên cứu kỹ vụ này rồi. Hì hì. Nếu ko phải 4WD thì em không lấy, trên hợp đồng của em có ghi 4WD cụ ơi.

Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Có nhiều người ko phân biệt được bản base và option nhỉ? Limited mà có cửa sổ trời, 4wd thì hãng nó sẽ tháo dòng chữ Limited xuống à?

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Có nhiều người ko phân biệt được bản base và option nhỉ? Limited mà có cửa sổ trời, 4wd thì hãng nó sẽ tháo dòng chữ Limited xuống à?
Hì hì hì, chuyện đâu còn có đó, khi nào bác cầm tiền đi mua xe thì bác biết nhé. Còn chưa cầm tiền đi mua xe thì nói nhiều cũng vô ích bác ơi.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Hì hì hì, chuyện đâu còn có đó, khi nào bác cầm tiền đi mua xe thì bác biết nhé. Còn chưa cầm tiền đi mua xe thì nói nhiều cũng vô ích bác ơi.

Em đâu có nói bác đâu hì hì. Mà lúc em cầm tiền đi mua bản full option thì cái tên phiên bản nó vẫn giữ nguyên à nên em mới dám mở miệng vậy. Bác lần đầu tiên đc cầm tiền đi mua xe thích nhỉ ;)

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Em đâu có nói bác đâu hì hì. Mà lúc em cầm tiền đi mua bản full option thì cái tên phiên bản nó vẫn giữ nguyên à nên em mới dám mở miệng vậy. Bác lần đầu tiên đc cầm tiền đi mua xe thích nhỉ ;)
Hì hì hì, dạ em em rất thích, chuyện đâu còn có đó mà bác.

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Chắc bác cầm tiền mua xe nhiều rồi nên thích cũng nhiều nhỉ? Mỉa người khác mua xe lần đầu bác vui lắm nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Chắc bác cầm tiền mua xe nhiều rồi nên thích cũng nhiều nhỉ? Mỉa người khác mua xe lần đầu bác vui lắm nhỉ?

Bác chỉ rõ về cách dùng từ lẫn văn phạm, em "mỉa" bác Black Hawk ở chỗ nào ở bài post số 195 cho nó rộng đường dư luận đc ko? Trước khi trả lời, bác suy nghĩ giúp em luôn em làm vậy với người ko quen biết lần đầu đi mua xe thì em vui chỗ nào trong 4 năm em online trong này?

Hạng B2
12/8/11
186
130
43
Bác chỉ rõ về cách dùng từ lẫn văn phạm, em "mỉa" bác Black Hawk ở chỗ nào ở bài post số 195 cho nó rộng đường dư luận đc ko? Trước khi trả lời, bác suy nghĩ giúp em luôn em làm vậy với người ko quen biết lần đầu đi mua xe thì em vui chỗ nào trong 4 năm em online trong này?
Bác thử nhìn lại cái câu "bác lần đầu đc cầm tiền mua xe thích nhỉ" kèm biểu tượng cười xem có đúng là mỉa mai ko? Mỉa mai ở chỗ nói nguoi khác lần đầu đc cầm tiền mua xe. Còn bác thì mua xe bản Full. Vay chắc bác mua nhieu lần thấy nó nhạt và hiểu đc cảnh mua xe lần đầu nó thích?

Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Bác thử nhìn lại cái câu "bác lần đầu đc cầm tiền mua xe thích nhỉ" kèm biểu tượng cười xem có đúng là mỉa mai ko? Mỉa mai ở chỗ nói nguoi khác lần đầu đc cầm tiền mua xe. Còn bác thì mua xe bản Full. Vay chắc bác mua nhieu lần thấy nó nhạt và hiểu đc cảnh mua xe lần đầu nó thích?

Đó là do bác đặt bản thân ở một tâm thế "nào đó" nên khi đọc câu chữ em viết mới có suy nghĩ tiêu cực như vậy. Và bác cũng bị một tâm lý xã hội là "cái gì đó" mà em ngại nói ra ảnh hưởng tới đánh giá của bác. Giờ bác đọc lại câu em viết với tâm thế là người chúc mừng hoặc chia sẻ cảm giác lần đầu mua xe mà mình cũng đang quan tâm thì có hợp lý ko?
Những gì bác nói về em, bác có nhận thấy bác nặng về tính suy diễn khi phân tích câu cú của em ko? Câu em nói bản full là để trả lời lại post trước của bác ấy, trong khi bác nhìn nhận câu đó để bổ trợ cho câu sau để tôn em lên cao rồi suy diễn em nhìn người khác mới mua xe lần đầu với một nửa ánh mắt kèm với emo "nháy mắt"?