Tập Lái
10/12/12
31
31
18
Nói chung là ngon, chỉ có điều nội thất có duy nhất một màu kem, dơ quá, ít ra cũng phải có thêm màu đen chứ.
Đèn trước thì phải nói rõ là LED kết hợp với đèn chiếu xa Halogen, ánh sáng so với Bixenon thì thua xa.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cục đó là radar đó bạn
Vì cái tiêu chuẩn củ chuối của VN mà mấy hãng phải lược bỏ mấy tính năng an toàn cao cấp (tránh va chạm, ...)
trời ơi, cái đó là front radar for cruise control, 1 cái hộp nhỏ với chức năng detector thôi. Radar là cái tên chung , chứ quân sự chiến đấu gì ở cái sensor bé tẹo nầy . Chả có phải xin phép gì bên quân đội cả. Cái xe hơi nó chạy dưới đất , quét và phản hồi chướng ngại cũng có cự ly chút éc, như kiểu checking surround for safe để đậu tự động như thằng Lexus SUV thôi. Những tiêu chuẩn nầy có lẽ được hiểu như cách ba5nn thay đổi và thêm thắt cấu thành tiêu chuẩn của cái xe mình đang đi. Ban đầu nhập không có, lúc sau có thì phải khai báo thêm, liên quan tới tiêu chuẩn an toàn đường bộ VN ( củ chuối ) hoặc thuế mạ nếu sự thay đổi các tiện ích hay linh kiện đi kèm có thể dẫn đến việc tăng công suất ( đồ độ) , có vậy thôi. Em sợ quá !

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Một vote cho Ford! Đặt yếu tố an toàn cho ngừoi dùng lên hàng đầu! Thậm chí chầu chực, xin xỏ mấy cơ quan TC cùi bắp của VN để đc gắn cái tính năng mà chỉ tổ:
- Làm tăng giá bán
- Ko cần thiết (theo nghiên cứu của một nhà sx oto khác là "ko cần thiết").

Chi vậy Ford VN ơi!

• Like
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Vậy mới thấy cái thiên đường nó khác cái trần gian chổ nào...

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Mua co này đi gia đình rộng rãi này các Bác, tính năng an toàn như dòng Mer trang bị ở Việt Nam, giá thì bằng 1/2 RX 350

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Bác ở quận mấy ạ? muốn lái thử thì alo e mang xe qua nhé
Mấy bác ở miền Nam sướng nhỉ, ở miền Bắc đại lý có xe chạy thử cực ít chứ đừng nói là mang xe qua cho chạy thử, hic

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: super7series
Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Hè hè. Việt Nam cái gì k quản đc là cấm nha bãc. Nên k có gì lạ.
Trước cái này là bên Mercedes bị vụ Magic Body Control. K cho thì đành chịu. Còn chịu binh tiền thì cái gì củng thông
Nói gì khó hiểu thế nhỉ ? radar là sao ? cái cục cảm biến detector để đo lường khoảng cách , chống đi lệch làn đường và giữ khoảng cách an toàn ở wildtrack nó bằng cái galaxy A7 gắn phía sau cái dè xe đúng không ? mấy thầy độ ARB vô là hay phải dời cục nầy đi lên cao 1 chút. Cái gì mà radar quân sự quân bạ gì ghê vậy ??? hehe. Đừng làm em sợ , mấy anh trấn thành quá...

• Like
Reactions: super7series
Tập Lái
14/4/16
48
17
8
39
Đọc phát hiểu ra ngay, các anh vòi vĩnh tí sữa về cho con thôi, không biết mấy xe bán ra rồi có được lắp lại ko nhỉ?

• Like
Hạng B2
24/5/11
156
81
28
Nhìn tận mắt, sờ tận tay
Hotline lái thử số 0909.841.444