Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Review của Usnews cũng xếp nó gần cuối bảng xếp hạng midsize SUV đó bác.
Độ ổn định của hãng Ford cũng xếp gần cuối.
Chào bác fan Toyota :D . Có mỗi cái ảnh đâm rụng bánh thôi mà sướng nghê quá :)) .
Em chỉ thấy buồn là sao bác lại cứ quá yêu 1 hãng xe bán xe đắt mà trang bị lại không có gì ở Toyota Việt Nam. Bác yêu Toyota Mỹ em không có ý kiến, vì nó thật sự tuyệt, nhưng Toyota Việt Nam thật sự là khó ngửi.
May mà có nhiều cạnh tranh của các hãng khác mà giờ họ mới bắt đầu giảm giá và tăng trang bị. Hi vọng ít người cuồng hơn để họ còn giảm giá và tăng trang bị tiếp, chứ số người như bác mà đông thì thiệt dân Vịt mình quá.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nghịch cảnh . Ford Explorer toàn cầu ko hề được đánh giá cao nhưng tại VN lại được tung hô đỉnh của đỉnh , giống như chiếc xe này mang đẳng cấp khác xa với tất cả những chiếc xe khác cùng phân khúc
Không phải nghịch cảnh đâu bác. Xe cùng phân khúc là Prado trang bị cũng ko có gì mà bán 2,3 tỉ. Giờ có Explorer ít nhất Toyota cũng giảm giá Prado xuống 2,1 tỉ rồi. Bác ko thấy cái hay của cạnh tranh à?

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Không phải nghịch cảnh đâu bác. Xe cùng phân khúc là Prado trang bị cũng ko có gì mà bán 2,3 tỉ. Giờ có Explorer ít nhất Toyota cũng giảm giá Prado xuống 2,1 tỉ rồi. Bác ko thấy cái hay của cạnh tranh à?
Đồng quan điểm với bác, cạnh tranh giúp xã hội phát triển và khách hàng được lợi.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Đã gửi link đến bác, 20 trang về em explorer 2016 toàn nói về vấn đề của em nó xảy ra thông thường là sau 16k-30k Miles, bọn Mỹ chê lên bờ xuống ruộng, em ko để link ở đây sợ mất lòng nhau.
Sau khi đọc 20 trang về em nó, em đã nao lòng, thêm vụ chênh nữa em giận quá cự với Ford, sau đó Ford ko đòi chênh nhưng kêu em mua thêm bệ bước điện 65 chai, em nản toàn tập, ko mua nữa luôn. Em dồn tiền mua được căn nhà mặt tiền, đang cho thuê tháng đc 20tr, thế là vẫn còn đi xe cũ hì hì.
Mới cùng anh bạn đi xem Explorer hôm qua. Dân Mỹ chê Explorer thế sao nó vẫn là xe bán chạy nhất phân khúc tại Mỹ hơn 20 năm qua nhỉ? Bác Public links lên để mọi người tham khảo cho minh bạch. Để em còn can anh bạn xuống tiền nữa.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Nói về tính cạnh tranh để người dùng VN hưởng lợi thì anh Thaco góp công đầu đáng được biểu dương.
Klq nhưng sao thị trường VN ko thấy em nào cùng phân khúc cạnh tranh với SUV fullsize Landcuiser nhỉ ? Rất khoái con quái vật hầm hố ấy nhưng giá nó lại quá xa tầm với , nhất là sau 1/7/2016. Giá mà Toy thay thế động cơ cũ bằng động cơ turbo dung tích nhỏ để hạ thấp giá thành thì hay

• Like
Reactions: comrang
Tập Lái
16/12/16
32
24
8
34
Explorer sẽ còn nhiều tập. Bác nào có thời gian tìm đọc Consumer reports về Explorer 2016 của Mỹ sẽ hiểu lý do vì sao em nói như vậy.
Xem crash test ford explorer e hơi thất vọng

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Explorer sẽ còn nhiều tập. Bác nào có thời gian tìm đọc Consumer reports về Explorer 2016 của Mỹ sẽ hiểu lý do vì sao em nói như vậy.
Em search nãy giờ sao không tìm thấy thông tin về lỗi xe Ford Explorer trên Consumer reports nhỉ? không tìm thấy thông tin lỗi trên các trang web khác về Exporer luôn. Xin bác links gấp (PM cũng được). Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Review của Usnews cũng xếp nó gần cuối bảng xếp hạng midsize SUV đó bác.
Độ ổn định của hãng Ford cũng xếp gần cuối.
Phần đa người dùng vẫn bị ảnh hưởng bởi các kết quả tìm kiếm từ mạng, từ những ông bạn chưa 1 lần đi thử nhưng có những kinh nghiệm để đời qua các câu truyện từ mạng, nên nhiều người bị hoang mang.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Chào bác fan Toyota :D . Có mỗi cái ảnh đâm rụng bánh thôi mà sướng nghê quá :)) .
Em chỉ thấy buồn là sao bác lại cứ quá yêu 1 hãng xe bán xe đắt mà trang bị lại không có gì ở Toyota Việt Nam. Bác yêu Toyota Mỹ em không có ý kiến, vì nó thật sự tuyệt, nhưng Toyota Việt Nam thật sự là khó ngửi.
May mà có nhiều cạnh tranh của các hãng khác mà giờ họ mới bắt đầu giảm giá và tăng trang bị. Hi vọng ít người cuồng hơn để họ còn giảm giá và tăng trang bị tiếp, chứ số người như bác mà đông thì thiệt dân Vịt mình quá.

Có vậy mà bác dùng từ sướng thì bác quá dễ sướng rồi.
Bác đã biết dùng từ thuận mua vừa bán mà khi bác nói về Toyota dùng từ cũng khó ngửi lắm đấy. Toyota nó có ép buộc, đe doạ ai mua xe của nó k? Nó đem lại cái giá trị định hướng của chính nó và người mua họ mua sp mua cả những vấn đề đó, 1 trong những vấn đề đó là xác suất phải nằm đường cực thấp.
Bác luôn luôn đưa ra vấn đề nó k có gì vậy sao bác không đưa ra các vấn đề như sơn của nó luôn bền đẹp hơn các hãng khác, đồ nhựa bác luôn nói đen như tái chế sao bác không thấy nó rất ít xuống cấp kể cả đã rất cũ, rất ít lỗi hoàn thiện sp, những thứ nó gắn lên rất hiếm khi hư trong khi một số hãng hư nhiều như máy lạnh, cảm biến oxy, abs, hộp số... Tôi cũng k hy vọng nó đánh đổi các thứ đó thành ra cửa sổ trời, gạt mưa tự động, thắng tay điện tử, tự động lùi chuồng, cảnh báo lệt làn, đèn pha tự động bật (thay đổi góc chiếu thì ok)... Đương nhiên có những thứ rất cần thiết và hữu dụng.
Vì vậy vấn đề vẫn là thuận mua vừa bán thôi bác. Với tình hình cạnh tranh hiện nay, mọi thứ rồi sẽ đi vào đúng quỹ đạo của nó, còn cái quỹ đạo thuế phí của nn thì miễn bàn.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Phần đa người dùng vẫn bị ảnh hưởng bởi các kết quả tìm kiếm từ mạng, từ những ông bạn chưa 1 lần đi thử nhưng có những kinh nghiệm để đời qua các câu truyện từ mạng, nên nhiều người bị hoang mang.
Em cũng rất ái ngại về những thông tin mập mờ các bác nêu ở trên. Em có bạn sắp xuống tiền nên cũng phải double checks lại bác ạ.