Hạng D
19/10/09
4.723
14.205
113
Tel : 0949999684 .
Vâng anh ! Đậu ở nhà ra đề xe nổ cũng báo ! :(

Cái này không làm được anh . Chỉ vệ sinh giắt điện các kiểu thôi . Khi nó báo text ra lổi biết vị trí chổ nào mới được . Anh yên tâm nó không ảnh hưởng đến an toàn nên cứ đi chừng nào lổi luôn lấy máy đọc mới biết anh

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Chào anh em,
Nhờ anh em kinh nghiệm tư vấn mổ xẻ giúp em ca này với, em chưa có nhiều kinh nghiệm sử dụng xe. Con xe của em nó đang bị triệu trứng sau, nhờ các cụ phán bệnh hộ em cái
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì đúng bị thật, tháo 2 bánh trước ra vệ sinh loáng cái là ngon, hết bệnh.
Bữa nay quay lại đúng chỗ đó thì mấy anh em kiểm tra nói đó là do cảm giác mình vậy thôi, thắng 4 bánh không bị sao cả nhưng xe mình đi mình biết chứ, có thay đổi phát biết liền.
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì
Các anh em phán hộ em cái...
Đa tạ!
Bị hộp số đó bác, nó không sang số được, lỗi này có thể chạy lại ecu hộp số hoặc nặng hơn thì...Bác nên vô hãng, cấm máy test vào kiểm tra, có lần e chạy cũng bị, may là reset chứ không hơi nặng đô. Phỏng đoán mang tính chất cá nhân, bác tham khảo thêm nhé!

• Like
Reactions: sondt.hn
Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Chào anh em,
Nhờ anh em kinh nghiệm tư vấn mổ xẻ giúp em ca này với, em chưa có nhiều kinh nghiệm sử dụng xe. Con xe của em nó đang bị triệu trứng sau, nhờ các cụ phán bệnh hộ em cái
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì đúng bị thật, tháo 2 bánh trước ra vệ sinh loáng cái là ngon, hết bệnh.
Bữa nay quay lại đúng chỗ đó thì mấy anh em kiểm tra nói đó là do cảm giác mình vậy thôi, thắng 4 bánh không bị sao cả nhưng xe mình đi mình biết chứ, có thay đổi phát biết liền.
Hai tuần trước có bị tương tự rồi, em đoán bị bó thắng, mang ra gara kiểm tra thì
Đa tạ!
À thêm cái nữa là do chạy ép tua cao, mà bắt đầu tăng tốc từ 40 km/h trở lên xe chậm lại không mướt như mới tăng tốc và bác sợ quá cũng không chạy cao hơn tốc độ trên thì khả năng 99% là hộp số

• Like
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Chào anh em,
Đa tạ!
Xe bác đời 2011 thì mau đem vô hãng làm , vì ly hợp của bác chỉ còn bảo hành đến thg 9 này thôi.Đem vô hãng bác sẽ được hãng làm những mục này free nhe.
1/ Đo ly hợp nếu trượt trên 250( nếu bác để quá tháng 9 thì sẽ tốn 1 mớ tiền)
2/ Gia cố lại máng nước
3/làm keo motor trên và dưới.
P/s bác thay bình luôn, nếu đã xài trên 18 tháng.Fiesta chỉ ăn bình chứ ko ăn xăng đâu.

• Like
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Không tùy thuộc vào điều kiện đường đi bác ! Chập chờn, lúc có lúc không. Rất bực mình !
Chắc chắn cảm biến ABS của xe bị lỗi rồi nhưng nó chưa chết hẳn, nên nó chập chờn rất khó chịu.Bác mang xe vô hãng hay gara có máy test,thì cắm vào chạy 1 vòng là nó ra ngay.

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chắc chắn cảm biến ABS của xe bị lỗi rồi nhưng nó chưa chết hẳn, nên nó chập chờn rất khó chịu.Bác mang xe vô hãng hay gara có máy test,thì cắm vào chạy 1 vòng là nó ra ngay.
Đã test và chưa ra ! :D

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Chạy tốc độ cao hoặc vô mố cầu nẩy bánh mới bị xong tự hết hay sao bác ? Về có báo lổi gì không
Cho em hỏi là xe em cung bị tương tự, đèn ABS đỏ lên là đèm phanh cũng sáng luôn. Lâu lâu thì hết, thỉnh thoảng lại lên. Bác xem thế nào.