Hạng F
5/3/05
8.718
73.034
113
đây
em giờ đi taxi nếu ngồi sau mà xe nào không có belt là em xuống... em chỉ không cài khi lái xe từ đường vào nhà

đi 30km không cần belt là ý tưởng của bác ...Hoa Liễu (ông này bệnh nặng rồi) đừng theo ổng làm gì

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
Sao lại tắt bỏ một option an toàn
?
Góp ý pác chủ phải thắt dây an toàn khi lái xe nhé. Seatbelt là hệ thống an toàn nhất nhé pác.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
cuonguq nói:
ANDY1606 nói:
khi bác tắt như vậy đụng air bag sẽ không bung, tốt nhất bác vẫn dể như củ và ra ADV mua cái đầu cắm seat bell rời cắm hẳng vào khóa để khỏi kêu nhưng lỡ có tai nạn air bag vẫn bung

Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Cách của bác Andy là tiện nhất.
Chỉ đi gần mà tốc độ không bao giờ quá được 30km/h thì đeo belt mệt lắm.
Thằng khác nó chạy với vận tốc 100km/h mà đâm vào bác thì bằng bác chạy 130km/h lun nhé.
Tắt chức năng đó thì bác đổi chữ ký lại luôn : Lost your life in one touch!:):):)

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
em thì qurn rùi lên là seatbell,bửa nào quên thấy thiếu thiếu,giống như đội nón bảo hiểm riết quen ra dường mà wen thấy cái đầu tróng tróng

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em cũng quen, cứ lên giường là mặc áo mưa, í lộn! Cứ lên xe là cài dây...hehe

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
ronglua nói:
Em cũng quen, <span style=""color: #ff0000;"">cứ lên giường là mặc áo mưa</span>, í lộn! Cứ lên xe là cài dây...hehe
bây giờ em mới biết đó nha:D:D:D

Hạng B2
23/6/08
246
7
18
ANDY1606 nói:
khi bác tắt như vậy đụng air bag sẽ không bung, tốt nhất bác vẫn dể như củ và ra ADV mua cái đầu cắm seat bell rời cắm hẳng vào khóa để khỏi kêu nhưng lỡ có tai nạn air bag vẫn bung
Air bag bung mà không có seatbelt thì càng nguy hiểm hơn đó pác. Vì khi đó cơ thể người không cố định, và bong bóng nổ có thể hất cơ thể sang hướng khác, hoặc cơ thể không...nhào vào đúng vị trí an toàn nhất của bong bóng,... chấn thương sẽ nghiêm trọng hơn. Vì lý do đó nhà sản xuất cho túi khí hoạt động chỉ khi seatbelt được cài. Vì thế cắm seatbelt rời là hoàn toàn không nên.
Luôn cài dây an toàn khi lái xe.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
Metalica nói:
ANDY1606 nói:
Air bag bung mà không có seatbelt thì càng nguy hiểm hơn đó pác. <span style=""color: #ff0000;"">Vì khi đó cơ thể người không cố định, và bong bóng nổ có thể hất cơ thể sang hướng khác, hoặc cơ thể không...nhào vào đúng vị trí an toàn nhất của bong bóng,... chấn thương sẽ nghiêm trọng hơn</span>. Vì lý do đó nhà sản xuất cho túi khí hoạt động chỉ khi seatbelt được cài. Vì thế cắm seatbelt rời là hoàn toàn không nên.
Luôn cài dây an toàn khi lái xe.
cái này thì em cũng tham khảo qua nhìu tài liệu,nhưng theo em biết thì khi không seatbell là xe hiểu không có người ngồi nên air bag ko bung để khi có chuyện gì thì hạn chế $ khi ko cần thiết (vì ko có người ở vị trí đo) vì 1 cái air bag là 1k $, em nói thêm với bác phần màu đỏ vậy khi ghế tài cho dù có seat bell hay không khi đụng AB đều bung nha bác,vì xe luôn luôn hiểu nếu k có tài xế thì sao xe vận hành được còn nói theo bác thì ghế tài không seatbell thì AB k bung ah cái này sai .còn chuyện lái xe thì nên seat bell bác đúng 100%