Hạng B1
31/3/10
53
0
6
Tôi thấy xe người bạn cũng là Ford focus 5 cửa đời 2010 hay 2011. Anh bạn tôi có nhờ kỹ thuật của Ford chỉnh gì đó mà tắt được cảnh báo khi không đeo seat belt. Tất nhiên là không dao kéo kìm búa gì cả, thấy anh kỹ thuật vô xe ngồi mây phút chỉnh gì đo là xong.

Bác nào biết xin chỉ giúp. Xin cảm ơn.

Tập Lái
29/2/12
5
0
1
Tại sao lại tắt đi chứ?
Đó là tính năng an toàn cho người điều khiển.
Không nên tắt nó đi.

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Đeo dây hay không thì tùy, cứ chốt nó vào nhau là nó hết kêu mà :D:D

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
tắt làm j, lỡ có va chạm, đeo seatbell ---> túi khí bung ---> tắt máy, ko đeo, khéo thì giống ông Bác sĩ chạy Corrola, drift phát 14 mạng là nguy

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Cái này có người muốn không có, bác có rồi bác đòi tắt, thật option cho xe ko biết sao cho vừa lòng người:D:D

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
khi bác tắt như vậy đụng air bag sẽ không bung, tốt nhất bác vẫn dể như củ và ra ADV mua cái đầu cắm seat bell rời cắm hẳng vào khóa để khỏi kêu nhưng lỡ có tai nạn air bag vẫn bung

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác tự tắt cũng được, không phải nhờ KT đâu ạ.
Bác ngồi vào xe, đưa tay trái hoặc phải lên kéo dây an tòan xuống xéo ngang người, sau đó gài vào cái khóa bên phía đùi phải của bác. Khi nào nghe cái cạch là đèn seat belt tắt bác ạ.
Em lên xe lúc nào cũng làm thế!. Hehe

Hạng B1
31/3/10
53
0
6
ANDY1606 nói:
khi bác tắt như vậy đụng air bag sẽ không bung, tốt nhất bác vẫn dể như củ và ra ADV mua cái đầu cắm seat bell rời cắm hẳng vào khóa để khỏi kêu nhưng lỡ có tai nạn air bag vẫn bung

Cảm ơn mọi người đã tư vấn. Cách của bác Andy là tiện nhất.
Chỉ đi gần mà tốc độ không bao giờ quá được 30km/h thì đeo belt mệt lắm.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.854
113
38
Cà Mau
cuonguq nói:
ANDY1606 nói:

Chỉ đi gần mà tốc độ không bao giờ quá được 30km/h thì đeo belt mệt lắm.
Bác nên suy nghĩ lại về quan điểm đi 30km/h thì không cần seatbell của mình.:confused:

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Jangnhut nói:
cuonguq nói:
ANDY1606 nói:

<span style=""color: #ff0000;"">Chỉ đi gần mà tốc độ không bao giờ quá được 30km/h thì đeo belt mệt lắm</span>.
Bác nên suy nghĩ lại về quan điểm đi 30km/h thì không cần seatbell của mình.:confused:
Đồng quan điểm với bác Jangnhut!
@cuonguq: e thấy mọi cái đều do thói quen thôi bác ! bác thắt riết là thấy hết "mệt" hà ! tài xế bên e ban đầu cũng anh hùng không chịu thắt dây, nói hoài cũng vậy, sau đó bị XXX chụp chừng 2~3 lần, về e không duyệt chi cho 1 cắc, giờ mới chịu thắt, mà thắt nửa vời: Gài dây vào chốt trước mới ngồi lên ghế, mông ngồi lên phần dây đáng lẽ phải choàng qua bụng, chỉ choàng phần dây qua vai & thân cho XXX thấy.
E thấy thật tức cười, cái dây nó bảo vệ mình, bị ép buộc thắt thế mà cứ cương thắt nửa vời, thắt vậy có dễ chịu hơn chăng? mà lại chẳng còn ý nghĩa an toàn.