Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43
RE: Ford giá mới cao giá hơn Toyota

Trích đoạn: Ali G

:D
Bác! BMW 318 giá 63,5k cơ mà, C 180 classic hình như đâu 60k thì phải, mà mấy con này mấy 2.0 phải so với Modeo 2.0 đúng ko? em này đâu giá có 46k thôi. Nếu so Mondeo 2,5 ~53k, thì có BMW 325 ~76k với lại C240k~ 81k, giá cũng same same nhau bác nhể:D
Bác sửa lại 'tầm 50' thành 'tầm 60, tầm 70, tầm 80' nhé!
Em 'nghe người ta nói' Mẹc với Bi nó mà trang bị cho xe VN đầy đủ thì nội thất Mondeo là cái đinh, mỗi tội chắc giá lại cao nữa, ít người mua nên thôi

Giá là em nói giá cũ lúc nó chưa tăng bác ạ (lúc em lấy xe vẫn theo giá cũ mà). Lúc đó Mông đau là 47950$
Bi 318i với mẹc C180 classic lúc đó chỉ có ~53-54000$ thôi bác ạ. Qua năm nó lên giá mới thế. Bây giờ mà có tiền mua xe cũng chỉ nên mua đến cỡ này thôi bác ạ. Mấy con Mẹc với Bi nếu với lên mấy dòng cao cấp thì sướng nhưng giá bất hợp lý quá. Cái giá để trả cho thương hiệu quá cao bác ạ

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Trích đoạn: Ali G

Bác chỉ cho em con 'Mẹc với Bi' nào tầm tiền 50k nhé, em mua cả tá về dùng dần! 'Mẹc với Bi' đẳng cấp hơn hẳn thì tất nhiên giá phải khác, 'tầm 50' thì hãy đợi đấy! Vậy bác đã được đi 'Mẹc với Bi' đích thực bao giờ chưa?

Bác Ali G nói thế không sợ anh em buồn à ?...
Ở forum này theo mình biết thì có bác Phongluu chuyên trị Bi đó. Bác ấy đã đi rất nhiều xe rồi, nhất là BMW 318i A, 325i; Hiện giờ đang đi con BMW 525i đời 2004 đấy.
Bác Phongluu lên tiếng nhận xét khách quan cho topic này đi chứ... (so sánh cái BMW seri 3 và Mondeo), còn con C180classic thì chắc mọi người đã quá biết về nói rồi...theo em thì....no door

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Xin lỗi các bác, hôm qua lúc 'tranh luân' với bác Mixer máu quá nên em có bắt bẻ bác ấy thật. Các bác thông cảm cho em, em ko có ý chê Ford Mondeo hay bất cứ nhãn hiệu xe nào khác. Các bác cũng thông cảm cho em khi các bác chê Mercedes và BMW, em bị bệnh nghề nghiệp hơi nặng

Em đã sử dụng hầu hết các nhãn xe thông dụng của Mer( xe cty, Đức nó toàn chơi xe Đức mà), nên em hiểu rất rõ độ tin cậy, đẳng cấp của Mercedes. Theo ý kiến riêng em thì Mercedes C về nối thất, độ đầm, êm, độ bền..v. đều hơn Ford Mondeo. Xe ở Vn trông đơn giản thế, giá đã quá đắt, nếu trang bị đầy đủ thì sẽ khác hẳn, và giá cũng khác nữa. Bảng Options của Mercedes rất dài, và giá cũng dài, tiện nghi trang bị thì có thể nói là Custom-made, theo ý khách hàng, kiểu gì cũng đáp ứng được. Mỗi ngưòi có sở thích khác nhau, quan trọng mình mua xe nào và hài lòng với nó là quá tuyệt rồi

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Các bác tranh luận hào hứng quá em xin tham gia một chút nhá.[:-][:-]
Theo em bi,mec,mon mỗi cái đều có điểm độc đáo riêng cả các bác ạ.
*Mong đươc cái giá cả rất hợp lý,đồ chơi đầy đủ,nội thất rộng.Riêng khoản air bag thì cũng oan khi bị chê đấy các bác ơi.Theo em biết nếu kg thắt đai an toàn ,hoặc sự va chạm kg đúng ý muốn thiết kế về bảo vệ thì nó kg hoạt động các bác ạ,:(:(
Kể chuyện minh chứng :mad:Trước đây em cũng có 1 con Camry 2003 hẳn hoi, nhưng khi em tông vào cột chỉ dẩn đường 3/2 TP HCM vì tội ngủ gục có đúng 3 giây thôi.Kết qủa là :(gẫy thước lái,tiêu một cái mâm,2 cánh cửa,đèn đuốc linh tinh và kể cả cái nóc xe ...dành đường thay cho 4 cái bánh.[:'(]Vào Samco ,Bảo Viêt thanh toán hết sơ sơ 80M( May quá kg có bảo hiểm chắc chít.....Sau bài này bác Kinh Luan tha hồ gặt nhé)[8D][8D] Nhưng hỡi ơi cái Airbag của con cam cũng chả bung biếc gì cả,:mad::mad:báo hại em phải trồng chuối bò ra hú hồn.[8D]Chuyện thiet 100% đó nhe.[8|][8|]
**Mec thi thương hiệu của nó dữ quá rùi muốn đeo cái logo của nó lên xe thì phải chấp nhận thui các bác ạ,:mad:Nội thất C180 cũng kg có gì ghê lắm tạm được so vối xe lắp trong nước riêng phần em thì em kg sướng với mec lắm bởi vì đi giống Ông chủ bự lắm hơi bị Già so với em phải kg Bác Miky hihi .[:'(]
*** Bi sori 3 về hiệu thì qúa ổn,[&:]trẻ trung hơn,giá hợp lý hơn,thiết kế mớii.Lái thì khỏi chê rùi,vào cua gắt như mắm tôm vậy tăng tốc êm re nhất là tiếng bô chắc lự khi sang chế độ S hoăc M. Chỉ mỗi cái tội ai cũng cảm giác hơi chật,[>:]Riêng em sau khi xài lại khoái cái vụ này vì rất gọn và nhờ nhỏ gọn nên mới trẻ trung ăn chơi một tí.Các bác cứ yên 2,3 cái chí lớn đi tụi tây bự con hơn mình nhiều còn khoái nữa mà (NO sì ta que):D:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Sẵn Sàng xe em bảo hiểm 4 chiều lận phải kg bác KLuan.hihi:D:D

VIP
29/10/04
154
4
18

Bác phongluu nói thế thì em phải kêu gọi AE OS tổ chức test 525 của bác nhé!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

OK bác Trailang.....thang , Nô Bóp Lầm..hihi:):(