Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42
RE: Ford Mondeo tai nạn tại TP HCM đã ra đến Hà Nội

Cái này em nói thật là bây giờ kêu cũng đến thế thôi. Chẳng cứ là thằng Ford. Mấy thằng liên doanh khác ở VN đụng đến là chết. Đơn giản hãng nó muốn làm tiêu chuẩn . Nhưng mà VN thì có tiêu chuẩn nào đâu để mà chúng nó tuân thủ. Tại sao 1 cái đầu máy bọn China bán đi Châu Âu hay US thì chất lượng chẳng thua gì đồ Nhật, Malay mà sang VN chất lượng lại tệ đến thế? Bởi vì các bố nhà mình không đặt ra(hay không đủ trình độ kỹ thuật) để đặt ra những tiêu chuẩn nghiêm ngặt như ở Châu Âu hay US. Chỉ khi nào có sự áp đặt từ phía chính phủ thì nó thực sự mới có tính răn đe đối với các hãng. Còn không thì chúng nó cứ ăn bớt được cái nào là ăn bớt, cần đếch gì chất lượng. Thực tế bây giờ dân VN mua xe chủ yếu là theo thương hiệu,tâm lý chứ không theo chất lượng. Tại sao cứ phải To,Ford mà không phải Mazda, Mitsu...?Do các hãng kia làm dở hơn à? Còn nếu kêu gọi tẩy chay ở trong nội bộ cái OS này thì em thấy cũng chẳng nhằm nhò gì mấy. Thời điểm này người ta cần thì vẫn phải mua. Cho dù chẳng phải Ford bị túi khí mà To bị thì người ta vẫn mua nó. Em thấy tụi liên doanh nó chẳng trông vào mấy bác mua cá nhân đâu. Tụi Sale nó trông vào đối tượng công ty và cơ quan nhà nước kìa. Mấy bố được chỉ định đi mua xe tụi sale nó chi cho ~300-500$ thì.....
Chất lượng xe chỉ trông vào sự quản lý của ngành quản lý chất lượng của nhà nước thôi.
Tuần trước em cũng đặt cọc con Mông đâu 2.5 rồi. Nghe vụ này xong cũng thấy rét.

Trích đoạn: mixer
....Tuần trước em cũng đặt cọc con Mông đâu 2.5 rồi. Nghe vụ này xong cũng thấy rét.

Chúc bác "bị" đối xử như bác nguyenhy, bac ấy bị bon Haxaco xù rồi bồi thường, nay bác mà rét quá như vậy thì iem cung mong bác bị xù, vừa ko phải mua xe rỏm, vừa có tiền bồi thường...:D

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Trích đoạn: BMW325

Trời đất ui, tui đang hăm hở chuẩn bị kéo về một chiếc ESC mà xem thấy tình hình này phải dứt áo ra đi quá.
Đã từng đi Mazda : chê kém về chất lượng, và cả đội ngũ bảo trì bảo dưỡng.
To thi các bác nhà ta chưởi rủa giữ quá làm mình cũng không dám mon men tới.
Chuẩn bị tìm đến Ford thì có sự cố này. Sự cố này ngày xưa tui có theo dõi nó, nhưng nghĩ rằng có một cái gì đó không ổn nhưng chỉ ở cấp độ đại lý chứ không ngờ ông tổng của Ford cũng chuối quá đi thôi.
Vậy thì đi bằng cái giề?
Chắc phải nghiên cứu đi xe đạp điện thôi.[8D][8D][8D]
Theo tin của Hãng con vịt thì có người đi xe đạp điện đang ngồi lái ngon lành thì bị hở điện truyền lên yên xe giật tung cả ch... đã qua đời rồi đấy. Bác cần xem xét kỹ càng nữa đi.:D

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
42

Xe của xếp, tài xế lái cũng cẩn thận nên không lo lắm. Em đặt có 1 ngàn. Biết vậy đặt bà nó 5-7 ngàn nó xù đền cho sướng. Nó đền mình cũng được lì xì dăm trăm he he he :D :D :D

Trích đoạn: BMW325

Trời đất ui, tui đang hăm hở chuẩn bị kéo về một chiếc ESC mà xem thấy tình hình này phải dứt áo ra đi quá.
Đã từng đi Mazda : chê kém về chất lượng, và cả đội ngũ bảo trì bảo dưỡng.
To thi các bác nhà ta chưởi rủa giữ quá làm mình cũng không dám mon men tới.
Chuẩn bị tìm đến Ford thì có sự cố này. Sự cố này ngày xưa tui có theo dõi nó, nhưng nghĩ rằng có một cái gì đó không ổn nhưng chỉ ở cấp độ đại lý chứ không ngờ ông tổng của Ford cũng chuối quá đi thôi.
Vậy thì đi bằng cái giề?
Chắc phải nghiên cứu đi xe đạp điện thôi.[8D][8D][8D]

Vẫn cứ Escape thôi bác, nhưng mà bác bảo thằng sale là "anh trả lại cái e béc cho chú, chú trả đạn lại cho anh" xong!

Còn thằng sale không chịu thì cho nó test e béc luôn đi bác, nếu bung, thì bác yên tâm là mua đúng hàng tốt, còn nếu không bung bác bán được bộ răng sứ..he...he...lại còn được chửi nữa chứ. OK chưa?

Tập Lái
19/8/04
11
0
0
www.nnbcafe.com

Em nói không phải chứ... các bác "bàn" nhiều quá.... post cả hơn trăm bài rồi mà chẳng quyết được hành động thiết thực nào... Bây giờ các Bác định:

1. Viết email gởi Ford Headquarters ở Mỹ.

2. Bắn tin cho các website oto nổi tiếng thế giới.

3. Soạn kiến nghị và thu thập chữ ký anh em OS đang lái Ford gởi Ford VN yêu cầu có giải thích thỏa đáng về các vấn đề kỹ thuật liên quan đến airbag.

4. Tổ chức hoạt động tuyên truyền tẩy chay Ford VN...

5. ....

Các bác thấy cái nào hay thì quyết, tìm người làm luôn... như thế sẽ làm tăng uy tín của OS là một diễn đàn oto có những hành động thiết thực bảo vệ quyền lợi chính đáng của người tiêu dùng VN. Chứ bàn tán mãi mà chả làm gì cũng chẳng đi đến đâu cả...

Vài lời mạn phép... có gì không phải các bác bỏ qua cho...

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Hình như không phải bàn tán nữa đâu mà chủ xe bị nạn hồi tháng 6 rồi đã cho chiếc xe tang thương diểu hành trên đường phố Hà Nội cho công chúng thấy E-bét của Fỏd hoạt động như thế nào ( tin: Báo DN cuối tuần, báo cũng đưa tin E-bét lắp ở VN chưa chiếc nào bung cả!!!!) .

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

O' thế em nghe tây đồn là Magnus có bung rồi cơ mà??? Thời buổi thông tin hỗn loạn chẳng biết đằng nào mà lần.[:eek:][:eek:][:eek:]

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn

Phải nói rằng FORD VN trả lời cực kỳ vô trách nhiệm và coi thường khách hàng.

Tôi đã 01 lần bị gặp kiểu trả lời này rồi. Xe của tôi trong thời gian bảo hành bị hỏng cảm biến điện đo xăng. Đưa ra đại lý bảo hành thì nói cứ chạy tạm và chờ vì cái này chưa có sẵn. Tôi chờ 3 tháng vẫn kô có. Thế là hết bảo hành - điện thoại cho Ms. Ngân - giám đốc bán hàng FORD thì được trả lời là chưa có và nếu có cũng kô nằm trong diện bảo hành miễn phí vì ... loại này ít khi hỏng (???) và khó xác định được lỗi tại ai làm hỏng. ghi chú: cái cảm biến đo xăng này nằm trong bình xăng mà tôi thì kô thể mở bình xăng ra cho trẻ con nhà tôi làm đồ chơi hay bơm nước lã để chạy xe của tôi được - nhưng hỏng rồi vẫn kô phải tại lỗi của FORD. Các bác thấy sao??

Nếu tôi là chủ xe bị nạn kia tôi sẽ thuê công ty luật nước ngoài kiện thẳng hãng FORD US và FORD Việtnam - kiểu gì cũng thắng. Tôi có đọc ở báo nào có bà ở Mỹ năm rồi được FORD bồi thường >400 triệu USD vì bà ta kiện xe FORD kô an toàn. Sao VN mình cứ chịu lép vế thế nhỉ??

Nếu tôi là hãng F thì tôi sẽ bí mật đàm phán và đền ngay cho chủ xe kia 01 chiếc xe mới còn hơn. Theo các bác có nên mách cho bác khổ chủ kia kế này kô nhỉ?? Biết đâu F nó hoảng quá cho mình thêm cái nữa thì ... hay quá? (Sẽ tháo hết airbag ra bán để khao AE OS):D:D;)[8D]

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Em vừa nhận được tin là vì sao VN cắm mốc hạn chế tốc độ nhiều vô kể vì chi phí cắm mốc là do các hãng xe tài trợ. Theo các hãng xe nhờ đó mà các airbag không thể bung vì đi chậm, (mà có chạy nhanh cũng không bung) nên có cái để đổ thừa. Họ biết chắc Airbag của các con xe tại VN không bao giờ bung. :mad::mad::mad: