Hạng D
31/5/14
3.471
4.301
113
Bác nói đúng lắm, SG bậy giờ người miền bắc rất nhiều (em xin lỗi mấy bác miền bắc nhé, em không phân biệt vùng miền đâu nhưng người miền bắc ý thức kém lắm, dĩ nhiên là vẫn có một số ít ngoại lệ)

Người miền bắc vào năm trước năm 80, em thấy họ rất đàn hoàng từ cách nói chuyên đến cư xử. Còn người bắc sau này em thấy không nuốt nổi, nhất là khu phạm văn bạch nhà em người bắc nhiều vô đối. Em đi chợ chiều, vào lựa lựa xong lạng ra không mua (vì đồ không ngon) xui xui gặp đúng béc kỳ thì em xác định là bị chửi. Và còn nhiều chuyện ly kỳ lắm

Hạng D
20/5/13
1.162
2.835
113
www.flickr.com
Tôi cực ác cảm với xe biển 29, 30 chạy lên quê tôi. Chẳng hiểu bọn này ở Hà nội quen chạy để sống hay chết mà lấn làn, vượt vạch, nháy đèn bấm còi ầm ĩ xin vượt cả trên cầu lẫn đường có 1 làn xe. Thích vưới thì cứ lấn làn nhé, tôi cứ đúng đường, đúng tốc độ.
Bác làm e nhớ hồi trc e có vô tình ngồi xe của bạn của anh bạn em. Ông bạn của anh bạn làm ở Vidamco (hồi chuyên ráp maz kia..), vào Sgn công tác là đc dùng riêng 1 em Spectra (mấy năm 2000 mà Spectra cũng là ngon ghẻ).
Ông ấy chạy đg Cộng Hoà (Vidamco có showroom trên đg này) mà đi nửa lane này, nửa lane kia. E mới bảo "anh chạy kỳ thế?", ông ấy cười bảo "ở Hà Nội chạy thế quen rồi!"
Nói chung cũng bó tay ạ :D

• Like
Reactions: Duonglc
Hạng D
4/12/12
1.653
1.826
113
Người miền bắc vào năm trước năm 80, em thấy họ rất đàn hoàng từ cách nói chuyên đến cư xử. Còn người bắc sau này em thấy không nuốt nổi, nhất là khu phạm văn bạch nhà em người bắc nhiều vô đối. Em đi chợ chiều, vào lựa lựa xong lạng ra không mua (vì đồ không ngon) xui xui gặp đúng béc kỳ thì em xác định là bị chửi. Và còn nhiều chuyện ly kỳ lắm
Ha ha, E cũng ở gần Phạm Văn Bạch - F.15 và là Người Bắc vào từ 2006 đây :D

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Xe máy cho bỏ tật leo lên đường oto chạy nhé.

Mình ra HN thấy hàng đoàn xe máy chạy bên trái ô tô là bình thường bạn nhé. Nói ko có ý phân biệt vùng miền nhưng giao thông HN hỗn loạn hơn SG nhiều :D Chính tài xế ở HN còn confirm với mình khi mình hỏi ủa sao có đường ko thấy kẻ vạch phân làn là "có kẻ vạch cũng vô ích thôi anh ạ".

• Like
Reactions: volvo960
Tập Lái
15/1/17
30
16
8
44
Cho em hỏi ngu tí, sao phải lấy giấy báo che biển số vậy?

Hạng B2
14/8/15
332
147
43
51
Định gom lúa mua CR - V . Mà test thực như vầy . Sao ta ?

Tập Lái
16/2/17
7
2
3
38
for quá cứng ,nhưng lại đi không đúng luật ,buồn cho một xã hội