Hạng D
25/10/07
1.312
6.140
113
Sắp tới 1 loạt bán tải mới sắp ra, bác cứ từ từ đợi. Em hồi trc cũng tính mua raptor mà thấy lỗi nên thôi. Isuzu dmax mới em thấy cũng là 1 lựa chọn tốt
Em cũng khoái con Dmax mới.
Xem riết bên thái thấy khen lắm.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
12/8/15
59
48
18
54
Hãng nào khác em không biết nhưng đối với Ford em khuyên bác tránh xa dù em đang đi Everest biturbo.
Xe em bị xì dầu, đại lý bảo phải để xe lại 2-3 ngày, em yêu cầu cấp xe cho em đi tạm (theo điều 21 Luật bảo vệ người tiêu dùng). Đại lý từ chối
Viết email lên tận Ford Việt Nam, họ cũng về phe đại lý, còn viện dẫn điều khoản bảo hành này kia. Vậy có phải coi thường pháp luật Việt Nam không, điều khoản bảo hành của hãng đứng cao hơn cả pháp luật hay sao?!
Bác nghĩ xem một hãng xe dám coi thường cả pháp luật thì khách hàng nó xem là cái gì nữa?
Hội người tiêu dùng, luật pháp mà nghiêm, người tiêu dùng hiểu biết chút mới mong các nhà SX nói chung tuân thủ PL được! Rất ủng hộ những người như bác!

• Like
Reactions: xlive and H.N
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
36
Hãng nào khác em không biết nhưng đối với Ford em khuyên bác tránh xa dù em đang đi Everest biturbo.
Xe em bị xì dầu, đại lý bảo phải để xe lại 2-3 ngày, em yêu cầu cấp xe cho em đi tạm (theo điều 21 Luật bảo vệ người tiêu dùng). Đại lý từ chối
Viết email lên tận Ford Việt Nam, họ cũng về phe đại lý, còn viện dẫn điều khoản bảo hành này kia. Vậy có phải coi thường pháp luật Việt Nam không, điều khoản bảo hành của hãng đứng cao hơn cả pháp luật hay sao?!
Bác nghĩ xem một hãng xe dám coi thường cả pháp luật thì khách hàng nó xem là cái gì nữa?
Bác có thể up 1 phần email dó len dc k

• Like
  • Wow
Reactions: cherrythai and H.N
Hạng C
1/4/07
807
682
108
chảy dầu còn có thể ậm ừ nhắm mắt lơ đi nhưng lỗi hộp số thì căng. mịa cái bánh răng ko bít làm vật liệu gì mà gãy hoài . ford dành cho thị trường Mẻo còn ok, cho thị trường aisan thì bọn nó làm đểu kinh

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
chảy dầu còn có thể ậm ừ nhắm mắt lơ đi nhưng lỗi hộp số thì căng. mịa cái bánh răng ko bít làm vật liệu gì mà gãy hoài . ford dành cho thị trường Mẻo còn ok, cho thị trường aisan thì bọn nó làm đểu kinh
Liệu có liên doanh tau trong đây ko

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
Hilux Aventure cho lành hilux giờ đẹp rồi, em đoán tương lai gần Hilux bản mới sẽ lật đổ được Ranger.

Hạng F
29/10/14
8.523
11.192
113
theo ý kiến của em thì cứ từ từ đã bác hiện vẫn thấy đang có lỗi xì dầu và vỡ hộp số ( em theo dõi các anh em trong group ). Nên đợi ford có giải trình và cách fix triệt để cho an toàn vì cả 2 lỗi này đều nguy hiểm đặt biệt là vỡ hộp số
Pác đợi 2 lỗi này của ford thì có mà đến mùa quýt. Xe ford gặp lỗi này là bình thường. Kiểu như đặc sản của hãng từ trước đến nay rồi

• Haha
Reactions: No[2]
Tập Lái
24/3/16
15
16
3
46
Cơ bản thì vẫn như nhau thôu,mình thích thì nhích thôu,mua xe là để cảm nhận cái thú chơi xe k nên nghe theo bố con thằng nào hết,cứ lái thử và cảm nhận mọi thứ về nó thấy hợp lý thì chơi
Ps cũng đang chạy cũng đã turn map hết rồi,nhưng theo cảm nhận mình chạy thì vẫn yếu xìu và đang tính cho ra đi kakaka