Tập Lái
29/7/20
39
10
8
30
Sắp tới 1 loạt bán tải mới sắp ra, bác cứ từ từ đợi. Em hồi trc cũng tính mua raptor mà thấy lỗi nên thôi. Isuzu dmax mới em thấy cũng là 1 lựa chọn tốt
Thích nó chủ yếu vì sự hầm hố mà mấy con bán tải khác ko có cụ ah. Em cũng yêu em này mà chưa đủ tiền cưới thôi @@

Tập Lái
29/7/20
39
10
8
30
Hilux Aventure cho lành hilux giờ đẹp rồi, em đoán tương lai gần Hilux bản mới sẽ lật đổ được Ranger.
Chủ yếu là kết vẻ ngoài của em nó nữa cụ ah, hi vọng vài năm nữa sẽ có nhiều lựa chọn

Tập Lái
29/7/20
39
10
8
30
Cơ bản thì vẫn như nhau thôu,mình thích thì nhích thôu,mua xe là để cảm nhận cái thú chơi xe k nên nghe theo bố con thằng nào hết,cứ lái thử và cảm nhận mọi thứ về nó thấy hợp lý thì chơi
Ps cũng đang chạy cũng đã turn map hết rồi,nhưng theo cảm nhận mình chạy thì vẫn yếu xìu và đang tính cho ra đi kakaka
Nó yếu thì có con nào hơn ko cụ @@, mà giá cũng nhất đám bán tải r

H.N confirmed
Tập Lái
15/8/20
40
166
33
40
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Rất sẵn lòng,

Email em gửi Ford Việt Nam
View attachment 2310026

Ford Việt Nam có phải đang khẳng định mình đứng trên luật pháp Việt Nam?
View attachment 2310028

Trích dẫn điều 21 khoản 3 - Luật Bảo Vệ Quyền Lợi Người Tiêu Dùng (1), cái xe tỏi hơn chứ có phải đôi dép, cái chảo đâu.
View attachment 2310031

Nguồn:
(1) - http://vanban.chinhphu.vn/portal/pa...ss_id=1&_page=1&mode=detail&document_id=98755
Thanks bác, hồi xưa e cũng thich ecosport mà vụ lỗi hop số đem con bỏ chợ lúc đàu thấy ko tôn trọng khách hàng nen e bỏ qua luôn. Sau này ngta la quá mới nhận bảo hành. Giờ them vụ này nữa chán ong ford vn thiệt

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Rất sẵn lòng,

Email em gửi Ford Việt Nam
View attachment 2310026

Ford Việt Nam có phải đang khẳng định mình đứng trên luật pháp Việt Nam?
View attachment 2310028

Trích dẫn điều 21 khoản 3 - Luật Bảo Vệ Quyền Lợi Người Tiêu Dùng (1), cái xe tỏi hơn chứ có phải đôi dép, cái chảo đâu.
View attachment 2310031

Nguồn:
(1) - http://vanban.chinhphu.vn/portal/pa...ss_id=1&_page=1&mode=detail&document_id=98755
Mình đồng cảm với Bác chủ nhưng nghĩ t/h này anh em mình thua Họ rồi! Vì bởi cái Luật pháp của Vn mình, Luật gì Người có Mình cũng Phải có và cố đẻ ra cho có nhưng Hành Pháp thì yếu kém vô cùng.
Thứ 2, văn bản Luật chỉ nói chung chung còn cụ thể nó căn cứ vào HĐ dân sự. HĐ là thứ bọn bán chuyên dùng để gài KH ( Mỹ cũng vậy, chỗ quan trọng gài câu chữ nó in nhỏ xíu cuối HĐ, đọc không kỹ ký vô là dính).
Nhưng Tôi ủng hộ Bạn kiện bọn nó, ko chơi thì thôi chơi là phải chơi tới. Cái mình đòi hỏi là sự Công bằng!

H.N confirmed
Tập Lái
15/8/20
40
166
33
40
Mình đồng cảm với Bác chủ nhưng nghĩ t/h này anh em mình thua Họ rồi! Vì bởi cái Luật pháp của Vn mình, Luật gì Người có Mình cũng Phải có và cố đẻ ra cho có nhưng Hành Pháp thì yếu kém vô cùng.
Thứ 2, văn bản Luật chỉ nói chung chung còn cụ thể nó căn cứ vào HĐ dân sự. HĐ là thứ bọn bán chuyên dùng để gài KH ( Mỹ cũng vậy, chỗ quan trọng gài câu chữ nó in nhỏ xíu cuối HĐ, đọc không kỹ ký vô là dính).
Nhưng Tôi ủng hộ Bạn kiện bọn nó, ko chơi thì thôi chơi là phải chơi tới. Cái mình đòi hỏi là sự Công bằng!
Em cũng biết là "châu chấu đá xe" thôi, nhưng cứ làm, được gì hay đó còn hơn "nằm im" :D

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Hãng nào khác em không biết nhưng đối với Ford em khuyên bác tránh xa dù em đang đi Everest biturbo.
Xe em bị xì dầu, đại lý bảo phải để xe lại 2-3 ngày, em yêu cầu cấp xe cho em đi tạm (theo điều 21 Luật bảo vệ người tiêu dùng). Đại lý từ chối
Viết email lên tận Ford Việt Nam, họ cũng về phe đại lý, còn viện dẫn điều khoản bảo hành này kia. Vậy có phải coi thường pháp luật Việt Nam không, điều khoản bảo hành của hãng đứng cao hơn cả pháp luật hay sao?!
Bác nghĩ xem một hãng xe dám coi thường cả pháp luật thì khách hàng nó xem là cái gì nữa?
Cố lên bác. Rồi bác sẽ trở thành một luật sư - kỹ sư giỏi.

• Haha
Reactions: North2000
Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Ở vn làm gì có vụ bảo hiểm + triệu hồi có xe thay thế để chạy.