Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Bác chủ trốn rồi hay sao? Đừng nói đầu năm ngồi nhà "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" nha.
:3dcuoigif:

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
14/1/07
2
1
3
Bác có bảo dưỡng trước số KM 0? có 02 điều kiện, 1 là 10k km - chu kỳ cần bảo dưỡng, 2 là 06 tháng tùy theo điều kiện nào đến trước. VD trong vòng 6 tháng bác chạy ít quá, giả sử khoảng 6km/15k km/24km thay vì khoảng 10k/20km/30km km, bác đã đem đi bảo dưỡng sớm, gần đến thời kỳ đó xe sẽ báo cần bảo dưỡng hoặc cần thay nhớt, cũng xuất hiện hình ảnh này.

• Like
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
bác giỏi thiệt, nhìn vậy mà biết lỗi van EGR. bái phục bái phục
Em thì nghĩ là xe nó báo check manual thì cụ chủ cứ lỗi sách hướng dẫn ra đọc xem sao. Đâu phải cái gì cũng lôi lên hãng đâu.
Có khi chỉ là nhắc nhở lịch đi bảo dưỡng thôi
Cái này mà check manual thì tối thôi, độc hết mấy trăm trang hả. Ah, mà sẵn hỏi thăm luôn anh đọc manual chưa, và biết cách đọc không?
Muốn check manual thì hiển thị lên code lỗi nghen, giở manual theo code lỗi, và phần xử lý sẽ chỉ cách hoặc chỉ thẳng tới đại lý, hãng. Còn chung chung thì tốt nhất là người có kinh nghiệm hoặc lên hãng để chạy phần mềm kiểm tra lỗi.

• Like
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
796
1.539
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Cái này mà check manual thì tối thôi, độc hết mấy trăm trang hả. Ah, mà sẵn hỏi thăm luôn anh đọc manual chưa, và biết cách đọc không?
Muốn check manual thì hiển thị lên code lỗi nghen, giở manual theo code lỗi, và phần xử lý sẽ chỉ cách hoặc chỉ thẳng tới đại lý, hãng. Còn chung chung thì tốt nhất là người có kinh nghiệm hoặc lên hãng để chạy phần mềm kiểm tra lỗi.
Ý bác là cái cuốn muanual theo xe chỉ để trang trí?

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Ý bác là cái cuốn muanual theo xe chỉ để trang trí?
Tui hỏi anh 2 vế, đọc chưa và biết cách đọc không?
Đọc chưa chắc là đã biết cách đọc.
Nếu đọc mà không biết cách đọc thì cũng như vật trang trí.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
796
1.539
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Tui hỏi anh 2 vế, đọc chưa và biết cách đọc không?
Đọc chưa chắc là đã biết cách đọc.
Nếu đọc mà không biết cách đọc thì cũng như vật trang trí.
Câu hỏi của bác có giúp gì cho bacs chủ và cái topic này ko? Phô diễn khả năng đọc code cũng tốt nhưng đâu có gì đáng tự hào đâu.
sorry bác, nếu bác muốn hỏi thì mình trả lời luôn là mình chưa biết lái xe nên ta stop cái vụ spam topic ở đây nha.
Tks bác

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Câu hỏi của bác có giúp gì cho bacs chủ và cái topic này ko? Phô diễn khả năng đọc code cũng tốt nhưng đâu có gì đáng tự hào đâu.
sorry bác, nếu bác muốn hỏi thì mình trả lời luôn là mình chưa biết lái xe nên ta stop cái vụ spam topic ở đây nha.
Tks bác
Á cái đệch.
Tự nhiên đi với người như anh ấy.
Đau cả đầu.

• Like
Hạng B2
28/7/08
451
17
18
40
Gia Lai
xe em cũng WiidTrack 2016 chạy được 25k hôm trước cũng hiện đèn báo lỗi này đưa lên máy đọc và xóa lỗi nó ra một đống lỗi. fix nó đến giờ hơn tháng không thấy hiện lên nữa.