Hạng B1
12/10/03
50
0
6
Vietnam
tôi muốn mua 1 chiếc pick up nên chọn chiếc ford này, có bác nào có kinh nghiệm xin cho 1 ít lời khuyên với.
thanksssss!!!

Tập Lái
9/12/03
37
0
6
Vietnam
Co quan toi co 2 chiec ranger nhung ma chay hoi chan. Khung vo no lam cung ko tot nen chay keu lam. O nap cabo toi thay may bac tai phai nhet xop giup ton va may thanh chiu luc.[xx(]

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53
Tôi đang dùng một chiếc Ranger XLT 2003. Đồng ý với nhận định chung của nhiều người là khung gầm chắc.
Máy diesel không thể êm như xe xăng được. Nhưng có turbo charge intercooler nên cũng bốc và ít rung hơn (thí dụ so với Mekong hay Hilander).
Chiều ngang bánh to 265mm chắc chắn, chạy nhanh vẫn đầm, không sợ (đã chạy tới 120km/h).
Do là xe bán tải (trọng tải 1200kg cả người) nên nếu dùng như xe bốn chỗ nhiều khi không lên số thì có vẻ ép ga, lên số thì lại bị ép số vỏ rung tạo thành tiếng ù khó chịu. Tất nhiên là nên khắc phục bằng cách ép ga vậy.
Cho phép chở đến 700kg hàng. Tôi đã chạy với 500kg không có cảm giác gì đặc biệt lắm, ngoại trừ qua chỗ xóc có đằm hơn.
Xe hơi dài (>5.1m), không tiện đi phố. Nhưng đi chơi đường dài thì tuyệt vì so với xe 7-8 chỗ nếu đi đường dài cũng chỉ nên đi 5 để còn lấy chỗ để hành lý, với tính năng xe kém hơn. Khoang hàng lớn, riêng biệt cũng có cái hay, bạn có thể chở đặc sản (nước mắm?) mà không phải ngửi mùi và làm lạnh nó! Hoặc đi picnic mang theo bếp và bình ga mà không sợ dò ga ngất xỉu!!!

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53
Chỉ nghe nổ bình ga bếp du lịch "tận dụng" chứ bình ga của các hãng chính hiệu thì không sợ đâu.
Nếu có đi chơi, vài thằng sedan có một thằng pickup "phục vụ" là xịn rồi. Bàn ghế, gường gấp, thuyền phao, bếp ga, ... như Tây ngay.

Hạng B2
18/11/10
231
2
0
37
nói về dòng pick up thì bác ạ !! không gì bằng Ranger.....
sao phải suy nghĩ nữa bác nhỉ. nếu bác hỏi gì thêm về ranger em tra lời tuất tuần tuật cho bác ạ

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Tiện đây mấy bác cho em hỏi tý nhé, ở VN mình có em pick up nào mà phần thùng hàng phía sau chiều dài đủ lớn để vừa 1 em xe máy không? Ngoài ra xe bán tải thì tốc độ là 50-80km/h luôn hả mấy bác? Em cảm ơn nhá