Hạng C
26/3/11
506
463
63
Em đã chính thức chía tay em nó, mai sẽ làm việc với đại lý để lấy lại tiền cọc đặt hồi tháng 7, chiều qua em vừa rước về em Sienna 2010 để thay thế em FT 2009 em đang đi, đi vài năm mới tính tiếp
Sienna 2010 long lanh quá. Chúc mừng bác !

• Like
Reactions: ThaibinhLT
Hạng B1
3/11/15
88
119
33
36
Sáng sớm ra đọc bài báo này mà giật mình : http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/oto-tang-gia-30-cu-lua-mua-tet-20151222082037718.htm
Đại ý: "Không những thế, bước sang 2016, có nhiều mẫu xe nhập khẩu nguyên chiếc còn có cơ hội giảm giá so với hiện nay. Từ 1/1/2016, xe nhập khẩu từ khu vực Asean về Việt Nam được giảm 10% thuế suất thuế nhập khẩu (từ mức 50% hiện nay về mức 40%), sẽ làm cho giá xe nhập giảm khoảng 5%. Như vậy, hầu hết xe nhập khẩu nguyên chiếc từ khu vực Asean về Việt Nam sẽ có giá bán không tăng, mà có nhiều mẫu vẫn được giảm giá."
--> Nếu đúng sự thật thì Ford VN đang "thừa nước đục thả câu" và xem người tiêu dùng là các con bò sữa ah ?!?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/11/14
118
98
28
54
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sáng sớm ra đọc bài báo này mà giật mình : http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/oto-tang-gia-30-cu-lua-mua-tet-20151222082037718.htm
Đại ý: "Không những thế, bước sang 2016, có nhiều mẫu xe nhập khẩu nguyên chiếc còn có cơ hội giảm giá so với hiện nay. Từ 1/1/2016, xe nhập khẩu từ khu vực Asean về Việt Nam được giảm 10% thuế suất thuế nhập khẩu (từ mức 50% hiện nay về mức 40%), sẽ làm cho giá xe nhập giảm khoảng 5%. Như vậy, hầu hết xe nhập khẩu nguyên chiếc từ khu vực Asean về Việt Nam sẽ có giá bán không tăng, mà có nhiều mẫu vẫn được giảm giá."
--> Nếu đúng sự thật thì Ford VN đang "thừa nước đục thả câu" và xem người tiêu dùng là các con bò sữa ah ?!?
Thị trường nó có quy luật của nó, xe thì cả đống thằng bán, cạnh tranh nhau ầm ầm.
Làm gì có thằng nào dám "thừa nước đục thả câu".
Những thằng mua xe làm gì có thằng ngu mà bác bảo bọn nó lừa được.

• Like
Reactions: monkey47847
Hạng B1
3/11/15
88
119
33
36
Thị trường nó có quy luật của nó, xe thì cả đống thằng bán, cạnh tranh nhau ầm ầm.
Làm gì có thằng nào dám "thừa nước đục thả câu".
Những thằng mua xe làm gì có thằng ngu mà bác bảo bọn nó lừa được.
Bác đọc câu cuối đi nè: "Các ý kiến cho rằng nguồn tin ô tô nhập khẩu tăng giá 15%-30% tung ra trong thời điểm nhạy cảm này, không gì hơn là giúp DN trục lợi. Nhiều người thấy vậy sẽ đổ xô đi mua xe “né thuế” sẽ giúp doanh số bán của DN tăng, xe khan hiếm, giá bị đẩy lên. Cùng với đó, việc tung tin này còn giúp DN dễ dàng “té nước theo mưa”, đẩy giá xe nhập lên cao hơn mức tăng thuế TTĐB từ 1/1/2016 để hưởng lợi."
Cả dân tộc này còn bị lừa nên giờ mới nghèo khổ như vầy nè huống chi là mấy DN bán xe, cái gì có lời là nó làm ah, XH bây giờ là sống bất chấp, ai tin thì tin chứ em bị nhiều nên sợ rồi : ))))

• Like
Reactions: Cyclo and ngtatliem
Hạng C
15/11/11
809
925
93
theo mình biết thì để được mức giảm ưu đãi thì xe từ khu vực ĐNA còn phải chứng mình % tỉ lệ nội địa nữa hay sao đó !!!

Tập Lái
27/9/15
49
46
18
các bác đọc k kỹ gì cả, tác giả bài viết này hay là cái ông chuyên gia gì đấy của bộ tài chính cũng tính thiếu. trong nào viết chỉ đưa ra mức tiền tăng lên khi thay đổi cách tính thuế TTĐB là cỡ 17tr, chứ chưa hề đả động tới mức tăng của thuế TTĐB ( đối với xe 3.2 là tăng từ 60% thành 90%), cái mức chênh này mới là đáng sợ đây các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Bác đọc câu cuối đi nè: "Các ý kiến cho rằng nguồn tin ô tô nhập khẩu tăng giá 15%-30% tung ra trong thời điểm nhạy cảm này, không gì hơn là giúp DN trục lợi. Nhiều người thấy vậy sẽ đổ xô đi mua xe “né thuế” sẽ giúp doanh số bán của DN tăng, xe khan hiếm, giá bị đẩy lên. Cùng với đó, việc tung tin này còn giúp DN dễ dàng “té nước theo mưa”, đẩy giá xe nhập lên cao hơn mức tăng thuế TTĐB từ 1/1/2016 để hưởng lợi."
Cả dân tộc này còn bị lừa nên giờ mới nghèo khổ như vầy nè huống chi là mấy DN bán xe, cái gì có lời là nó làm ah, XH bây giờ là sống bất chấp, ai tin thì tin chứ em bị nhiều nên sợ rồi : ))))
Một bên là DN một bên là chuyên gia chính phủ. Ai lùa gà bác còn chưa biết à?

Hạng B1
3/11/15
88
119
33
36
Một bên là DN một bên là chuyên gia chính phủ. Ai lùa gà bác còn chưa biết à?
Tổng Giám Đốc mới của Ford là người Việt đó bác em nghĩ là 1 thằng xây chuồng, 1 thằng lùa : ))) EM cũng đang hóng Fortuner 2016 về là sáng tỏ hehe

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Em đã chính thức chía tay em nó, mai sẽ làm việc với đại lý để lấy lại tiền cọc đặt hồi tháng 7, chiều qua em vừa rước về em Sienna 2010 để thay thế em FT 2009 em đang đi, đi vài năm mới tính tiếp
Xe lung linh quá. Mất mấy tổ vậy bác?
Em đang hóng xem oser nào là người đầu tiên sở hữu em FE mới này

• Like
Reactions: ThaibinhLT
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Tổng Giám Đốc mới của Ford là người Việt đó bác em nghĩ là 1 thằng xây chuồng, 1 thằng lùa : ))) EM cũng đang hóng Fortuner 2016 về là sáng tỏ hehe
Nếu thằng xây thằng lùa thì phải đưa thông tin giống nhau. Đằng này đá nhau bùm bụp mà bác. Em nghĩ một thằng có thông tin nên phải theo trước. Còn một thằng nói kiểu vô thưởng vô phạt để xoa dịu dư luận (sau nó hoặc thằng khác đính chính).