Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Nên đõ kỹ lại bài viết nhé. Có 2 xe ranger tham gia đánh giá khí thải nhưng có 1 xe k đạt tức xe còn lại vẫn đạt. Bạn lý giải sao vấn đề này? Ford cố tình trộn xe đạt với k đat?
Chất lượng ko đồng đều chứng tỏ rằng chất lượng sản phẩm kém , cũng đồng nghĩa rằng hệ thống quản lý chất lượng kém , cũng đồng nghĩa chất lượng xe cố làm gần mém Euro4 để đối phó quy định nên đi thử nghiệm hên xui .
Ngoài ra cũng giải thích cho bác về nguyên tắc thử nghiệm sản phẩm là lấy mẫu ngẫu nhiên , nếu mẫu ko đạt có thể kết luận toàn bộ lô sản phẩm ko đạt , nếu đó là thực phẩm thì phải thiêu hủy ngay toàn bộ lô đấy bác àh .

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Chất lượng ko đồng đều chứng tỏ rằng chất lượng sản phẩm kém , cũng đồng nghĩa rằng hệ thống quản lý chất lượng kém , cũng đồng nghĩa chất lượng xe cố làm gần mém Euro4 để đối phó quy định nên đi thử nghiệm hên xui .
Ngoài ra cũng giải thích cho bác về nguyên tắc thử nghiệm sản phẩm là lấy mẫu ngẫu nhiên , nếu mẫu ko đạt có thể kết luận toàn bộ lô sản phẩm ko đạt , nếu đó là thực phẩm thì phải thiêu hủy ngay toàn bộ lô đấy bác àh .
Giả sử họ có thể "chỉnh phần mềm" đạt được thì sao nhỉ? :D

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Em đã đọc kỹ lại rồi phải nói là " ngụy biện ngụy biện và ngụy biện" . Theo hiểu biết của em chẳng có chỉnh phần mềm gì đâu bác ơi (họ nói thế để xoa dịu dư luận thôi), có thể họ về chỉnh sửa gì đó về máy móc để đạt được giống kiểu anh em gara ta hay độ xe , việc này em cho là có thể đc nhưng cái kiểu như vậy ko phải là chất lượng sản xuất xe ok mà do chế độ .... sản phẩm. Kiểu như vậy thì em cạch.

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Biết cái quái gì về đo tiêu chuẩn khí thải bày đặt . Bọn nước ngoài nó cười cho. Khí hậu và không khí , môi trường sống thì kém , vứt rác và môi trường sống Không trong lành mà bày đặt đòi kiểm tra khí thải. Nực cười với mấy tay tiến sỹ giấy này quá

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Mía đường đọc câu này ngứa mắt thật "Cũng theo vị đại diện hãng Ford này, các dòng xe của hãng có cả phần cứng và phần mềm, trong đó phần mềm là phần mở, có thể điều chỉnh các thông số kỹ thuật để đáp ứng các điều kiện khác nhau" nếu đúng là phần mềm mở có thể đáp ứng các điều kiện khác nhau sao khô g cài để đạt luôn Euro5 mía nó đi để chi Euro3 cho bị khinh ko cho nhập . Tưởng dân ta gà mờ hết sao mà trả lời vậy

• Like
Reactions: QXPro and CuBiMi
Hạng F
2/3/14
12.226
128.020
113
quá NOx thì chỉnh phần mềm thế nào nhỉ! SCR nó gắn độc lập mà, hay Ford dùng công nghệ gì đặc biệt khác chăng.

Em không rành kỹ thuật ô tô lắm nhưng tin chắc những lời giải thích của Ford là ngụy biện . Xe ko đạt Euro4 mà bảo chỉ cần điều chỉnh phần mềm , nếu thật đúng như vậy thì em xin kiếu ko vao giờ dám quan tâm đến xe ford nữa.
Tiêu chuẩn Việt Nam mà ko đạt đc thì xin lỗi các bác Ford đừng có rêu rao xe mình chất lượng hơn xe khác , nói thật chiếc Zotye của Tàu khựa mà còn đạt đc mà Ford ko đạt đc thì quá tệ
Chắc ý là giống VW, khi đi test thì chỉnh lại phần mềm để xả ít khí thải hơn :p

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Nói người thì nghĩ đến ta. Ford là 1 trong những hãng bán ô tô từ khi cái xứ Vịt này còn đang đẩy xe cút kít không lẽ nó ngu ? Xem lại chất lượng Diesel của VN đi. Nhiên liệu toàn tạp chất thì có thánh mà đạt cái TCVN chứ ở đấy mà đòi Ơ rô với chả Ơ reo...

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Cẩn thận vì lỗi khí thải xả vào buồng lái rất nguy hiểm, ở đó mà euro 5. Lỗi này rất hay bị trên Explorer nhé.
Đang đi con expl 2017 vô cùng êm ái ạ. Còn nếu phán rất hay bị thì chắc bác chỉ là anti thôi. Lỗi khí thải chỉ bị từ đời 2015 trở xuống. Đọc thêm báo đi ạ

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Mía đường đọc câu này ngứa mắt thật "Cũng theo vị đại diện hãng Ford này, các dòng xe của hãng có cả phần cứng và phần mềm, trong đó phần mềm là phần mở, có thể điều chỉnh các thông số kỹ thuật để đáp ứng các điều kiện khác nhau" nếu đúng là phần mềm mở có thể đáp ứng các điều kiện khác nhau sao khô g cài để đạt luôn Euro5 mía nó đi để chi Euro3 cho bị khinh ko cho nhập . Tưởng dân ta gà mờ hết sao mà trả lời vậy
Theo tôi nghĩ có thể là như thế này: Nếu để E3 thì máy khỏe sẽ dễ bán hơn vì dân mình vốn cứ thấy máy khỏe là nhào vào. Còn để E5 thì máy yếu lại bị chê thì mất ngôi vua bán tải à :p. Lúc đó cạnh tranh với Triton hay Hilux có mà mệt à:D.

Chỉnh sửa cuối: