Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53
RE: Ford Viet Nam nhập linh kiện từ đâu?

Em cũng thích FC đấy chứ bác xe ngựa à, chú em của em lại còn thích FC hơn em nhiều, khỏi đụng hàng nên làm em Xì vịt, thế thôi. Em tìm hiểu về FC cho chú em của em thôi mà bác, chú em của em nó chẳng để ý gì hết nhưng em cẩn thận nên lăn tăn thay cho nó, còn em thì yên phận rồi, ít nhất cũng được 4-5 năm!

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Mà bác Cờ tướng này sao cay cú với anh em quá vậy nhễ. Chữ"Chú em" ý là thằng em chú ấy mà chứ có phải là chú của bác í đâu .Mà bác kí chữ kí là nói ko với trung của thì chắc bác ko dùng hàng tung của rồi .

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Bác hiểu nhầm rồi bác Cờ Tướng ơi, em nói là nói thằng em ruột của em chứ có dám thế này thế nọ đâu. Chả là 2 anh em nhà em cùng có ý định mua xe một lúc, khi em hỏi giá xong nó bảo em lấy CV, còn nó thì lấy FC, để thỉnh thoảng còn đổi xe ( nó đang còn teen lắm). Em đã hỏi xe cho nó với giá như em đã nêu ở topic khác. Em còn phải lên diễn đàn để học hỏi các bác nhiều chứ đâu có ý gì. Nếu Bác thấy có ẩn ý trong đó thì do em sơ suất chữ nghĩa thôi, mong được lượng thứ, lượng thứ nhe bác.

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

Bình hòa đi các bác, em cũng đi Focus đây tuy nhiên mỗi người một ý mà. Người nào chọn xe gì thì đương nhiên theo em nghĩ đó là quyết định đúng đắn nhất của người ấy rồi, em cũng thấy lựa chọn Focus của mình là đúng đắn:D

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Em có gì đâu mà không hoà bình, chỉ muốn hỏi xem Ford VN xuất xứ ở đâu để em ghé qua web nó để xem ở bên đó nó ntn? Thế thôi, mà bị chụp mũ, oan quá, oan quá.

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Lốp xe Good Year nhập từ Philipine:D, em mới biết có vậy thôi à

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40

Focus chính xác là từ Châu Âu,Còn EV và Ranger là từ Thái.

TLF
Hạng B1
17/8/06
62
0
0
Ha Noi

Ford là thương hiệu của Mỹ nhưng không phải tất cả mội thứ đều có xuất xứ từ bản quốc đâu ạ. Phụ tùng của Ford có thể sản xuất ở Đài Loan,Thái Lan, Philippin, Thổ nhĩ Kỳ,...hoặc từ Mỹ. Khi lắp ráp một model nào đó thì họ sẽ tập trung phụ tùng, linh kiện từ các nơi về một nhà máy, lắp ráp lại rồi bán ra thị trường khu vực..
Ví dụ như trên xe Mondeo ở thị trường Việt Nam chẳng hạn, các Bác dừng quá ngạc nhiên khi phát hiện ra khi trên xe mình có một chi tiết nào đó ghi 'Made in Taiwan' hoặc 'Made in Turkey':D
Nhưng được cái là Ford quản lý thương hiệu của mình rất tốt nên trên thị trường ít có phụ tùng nhái.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Nói về vấn đề phụ tùng nhái, về lĩnh vực như xe hơi, em nói thật, nếu bổn hãng mà có chính sách nghiêm ngặt thì khó mà có phụ tùng nhái (ở mức độ nào đó) vì nếu muốn sản xuất một chi tiết, nếu không copy được bản vẽ kỹ thuật thì khó ai dám làm trừ những đồ nhựa không quan trọng. Do đó đồ nhái nhiều ở dòng xe hoặc hiệu xe nào đó một phần có sự góp sức của các hãng gia công phụ tùng!

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Xe dap

Focus chính xác là từ Châu Âu,Còn EV và Ranger là từ Thái.
Còn con Mondeo 2.5 thì "xuất xứ" từ đâu vậy bác?