Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53
Các bác cho em hỏi thêm: Ford việt nam nhập khẩu linh kiện từ nước nào vậy? Em nghe bảo từ châu âu nhưng không biết nước nào? Xem qua các nước châu âu thì mấy dòng ford hiện đang có ở VN lại không thấy trong web của họ là sao nhỉ?

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93
RE: Ford Viet Nam nhập linh kiện từ đâu?

Em nghĩ là Đài Loan hoặc Phi.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: car9.0

Các bác cho em hỏi thêm: Ford việt nam nhập khẩu linh kiện từ nước nào vậy? Em nghe bảo từ châu âu nhưng không biết nước nào? Xem qua các nước châu âu thì mấy dòng ford hiện đang có ở VN lại không thấy trong web của họ là sao nhỉ?
e đoán là Focus thì từ châu Âu, Mondeo, Escape thì từ Taiwan (Mondeo VN ko giống Mondeo châu âu mà giống em Ford Metrostar ở TW, hiện ở Đài đã có Mondeo 2007 đời mới VN ko bít bao giờ mới có) Everest thì ở đâu đó đông nam á, Indo - Thailand (động cơ Everest thì mình VN một kiểu, ko có common rail).

Hạng B2
13/9/05
345
1
18
47

Bác hard nói chính xác đó, Ford VN chỉ có Focus là phiên bản Châu Âu thôi nên linh kiện hoàn toàn Châu Âu đó. Em quan sát khi tháo cánh cửa Focus ra rồi Made in Germany, điện đóm thấy đề Siemens.

Hạng B1
25/2/08
83
0
0
53

Focus sedan chắc là hàng tồn vì hiện tại không thấy nước nào của EU lắp FC 4 door nữa cả mà chỉ lắp loại 5 door thôi!

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: hard

e đoán là Focus thì từ châu Âu, Mondeo, Escape thì từ Taiwan (Mondeo VN ko giống Mondeo châu âu mà giống em Ford Metrostar ở TW, hiện ở Đài đã có Mondeo 2007 đời mới VN ko bít bao giờ mới có) Everest thì ở đâu đó đông nam á, Indo - Thailand (động cơ Everest thì mình VN một kiểu, ko có common rail).

Escape thực chất là của Mazda, mang thương hiệu Ford, là dòng khá thành công ở Mỹ!
Đây là chiếc đang bán ở Nhật, bản 2.3XLT giá khoảng 22.300USD.
Body, lưới tản nhiệt, mâm đều y chang! Chỉ có điều Ford VN sợ không bán được hàng hay sao nên không đưa dòng 3.0V6 phiên bản 2007 này vào VN.

Nên em nghĩ khả năng Esc hàng của Nhật khá nhiều, còn các chi tiết râu ria thì bác gì đó trên này đã confirm hàng nhập của TQ.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Tiếc nhỉ ? Em này đẹp hơn Esc VN mà không lắp .:mad:

Hạng B2

FE có động cơ nhập từ Thái Lan
quyển hướng dẫn sử dụng cũng có 1 vài chi tiết thiết kế theo tay lái nghịch

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: lienthanhquyet

Escape thực chất là của Mazda, mang thương hiệu Ford, là dòng khá thành công ở Mỹ!
Đây là chiếc đang bán ở Nhật, bản 2.3XLT giá khoảng 22.300USD.
Body, lưới tản nhiệt, mâm đều y chang! Chỉ có điều Ford VN sợ không bán được hàng hay sao nên không đưa dòng 3.0V6 phiên bản 2007 này vào VN.

Nên em nghĩ khả năng Esc hàng của Nhật khá nhiều, còn các chi tiết râu ria thì bác gì đó trên này đã confirm hàng nhập của TQ.
vụ này mới toanh đó bác. nhìn cái ảnh của bác thì em này chính là Ford Escape đời mới, xuất thân từ mẫu Ford Escape Adventure concept mới được giới thiệu tại triển lãm Tokyo. Quả thật là em vừa vào www.ford.com.tw và www.ford.co.jp thì đều thấy giới thiệu Escape được facelift rồi. như vậy là sau có vài tháng Ford đưa vào VN Escape "đời mới" thì mẫu "đời mới" chính thức trở thành đời cũ tại nơi khai sinh ra nó:D

Ford Escape Adventure Concept

Ford Escape mới đc tung ra tại Đài Loan & Nhật

Last edited by a moderator:
VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Góc nhìn khác nên tạo cảm giác khác. Thực tế chiếc này facelift lên trong nỗ lực không ngừng cải thiện của FMC. Về mặt ngoại hình không có nhiều khác biệt: đèn (trắng rồi về đen, đen xong lại trắng), grill (khác một chút trong khi bumper gần như không thay đổi), fender hơi khác (thêm cái mang cá thông gió).