Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mơ mộng hão. Mondeo không bao giờ bằng Cam và Ford không bao giờ bằng Toy.
Bác nói ai mơ mộng? Nói phải suy nghĩ nhé...em chẳng phải lụy cái con mịa gì để mà mơ mộng...chỉ là góp ý với mấy bạn lãnh đạo Phò thôi!
Mon15 ko bằng Cam15 chổ nào?
Ford thì dịch vụ ko bằng Toy thì đúng oy!

Hạng B2
5/1/13
130
68
63
Bác nói ai mơ mộng? Nói phải suy nghĩ nhé...em chẳng phải lụy cái con mịa gì để mà mơ mộng...chỉ là góp ý với mấy bạn lãnh đạo Phò thôi!
Mon15 ko bằng Cam15 chổ nào?
Ford thì dịch vụ ko bằng Toy thì đúng oy!

Mình quote bài bác thì dĩ nhiên nói bác rồi.
Chỉ cần nhìn vào doanh số Cam ở bên Mỹ thì biết xe nào tốt hơn rồi. Riêng VN mình tin những người bỏ hơn 1 tỷ mua xe đều là người thông minh và họ cũng vẫn chọn Cam.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mình quote bài bác thì dĩ nhiên nói bác rồi.
Chỉ cần nhìn vào doanh số Cam ở bên Mỹ thì biết xe nào tốt hơn rồi. Riêng VN mình tin những người bỏ hơn 1 tỷ mua xe đều là người thông minh và họ cũng vẫn chọn Cam.
Em tưởng bác đưa ra những bằng chứng về động học, cơ khí, tính thẩm mỹ...về 2 xe để so sánh chứ?
Té ra chỉ...đem doanh thu ra so sánh thì tùy bác vậy! Đa số chưa chắc đúng, thông minh ko có nhiều đâu...Ở Vịt thì càng đáng nói, chạy theo số đông, giờ 1 tỷ thì...vịt ko hiếm chút nào! Đừng phóng đại quá tiền tỷ...:D:D:D
Ở đây em ko phải bàn cãi xe nào bán chạy, nhiều hay ít...như thói thường gà mờ...mà là so sánh em nào đem lại sự tiện lợi, thoải mái, tiện nghi hơn...

Hạng B2
5/1/13
130
68
63
Em tưởng bác đưa ra những bằng chứng về động học, cơ khí, tính thẩm mỹ...về 2 xe để so sánh chứ?
Té ra chỉ...đem doanh thu ra so sánh thì tùy bác vậy! Đa số chưa chắc đúng, thông minh ko có nhiều đâu...Ở Vịt thì càng đáng nói, chạy theo số đông, giờ 1 tỷ thì...vịt ko hiếm chút nào! Đừng phóng đại quá tiền tỷ...:D:D:D
Ở đây em ko phải bàn cãi xe nào bán chạy, nhiều hay ít...như thói thường gà mờ...mà là so sánh em nào đem lại sự tiện lợi, thoải mái, tiện nghi hơn...

Ơ chứ tự dưng cái xe dở hơi mà bán chạy trên thế giới à? Yêu thì yêu nhưng đừng mù quáng nhá.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ơ chứ tự dưng cái xe dở hơi mà bán chạy trên thế giới à? Yêu thì yêu nhưng đừng mù quáng nhá.
NHiều yếu tố để nó bán chạy lắm: dịch vụ, marketing, sale....mà như em đã nói, cái này Ford tự đánh mất mình so với Toy...cần phải cách mạng lại..dễ hiểu vậy thôi!
Những khâu này, F tệ đến mức, khách hàng vẫn chùn tay khi biết rõ giá trị sản phẩm hơn hẳn dòng cạnh tranh khác...Focus all new là 1 ví dụ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Chứ em nói về Chất lượng (nội ngoại thất, động cơ, âm thanh, ánh sáng...), Cam chẳng có cái cmn nào hơn Mon cả..:rolleyes:

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Tính năng dò tìm người đi đường rồi tự phanh.... Tự hỏi sao chạy được trong đường Sg, nơi mà trước, sau, bên cạnh đầy toàn người là người?!!

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Chứ em nói về Chất lượng (nội ngoại thất, động cơ, âm thanh, ánh sáng...), Cam chẳng có cái cmn nào hơn Mon cả..:rolleyes:
Xe chưa thấy bóng dáng con nào về tới Việt Nam mà sao bác phán mạnh vậy? Đánh giá chất lượng chẳng lẽ kg cần qua sử dụng mà chỉ dựa trên những dòng quảng cáo? Nếu thế thì bác đúng là thánh phán thật rồi.

• Like
Reactions: We
Hạng C
1/8/09
686
177
43
Đà Nẵng
Em thì kết đầu tiên cái động cơ, 2.0 mà quá đỉnh. Form xe thì trẻ trung mới mẻ giống Mazda 6. Giá tầm 1,2 tỷ đổ lại là ok!

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Tính năng dò tìm người đi đường rồi tự phanh.... Tự hỏi sao chạy được trong đường Sg, nơi mà trước, sau, bên cạnh đầy toàn người là người?!!
về SG tắt luôn chứ xài sao đc bác :D

• Like
Reactions: og_saigon