HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Giá quá cao cho 1 chiếc xe hạng C, đưa chút công nghệ vào rồi định lại giá trị theo hướng ngất ngưởng, Ford định lừa tình bắt gà ở VN chăng? Định giá cao xong không bán được thì đổi cho thị trường khó tính, hết biết!!!

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
dangthuong nói:
Đưa cái động cơ cải tiến có xíu vào cái là tăng giá đến 659 triệu , dù là gì đi nữa cũng chỉ là phân khúc hạng C mà thôi . Với giá này làm con honda city có 590 triệu đi có dáng hơn lại rẻ hơn 70 triệu . số tiền này bù vào chênh lệch nhiên liệu cũng gần 10 năm . Với mức giá này thì fiesta ecoboost có nằm đường hay không thì em không dám nói chứ nằm nhiều trong kho thì là cái chắc . Rồi cũng theo vết xe đổ của ford fiesta cũ mà thôi , bữa nay đang clear stock đó .

Đúng là con Fiesta EcoBoost này giá nó cao thiệt nhưng nếu bác so sánh với con Honda City thì nói thiệt xin lỗi là City...........không so sánh được bác ạ :( nếu là em thì với tiền đó em ráng một chút lụm chiếc khác chứ City xin lỗi, em chịu thua với nội thất của nó ạ !!!! Máy móc em chưa bàn đến vì công suất City tới 1.5L mà công suất yếu hơn em này (City 120 vs. Fiesta 128).......
Nếu bác muốn mua xe rồi thì cứ leo lên ngồi thử City và em Fiesta này trước rồi hãy phán là sẽ mua xe nào chứ em leo lên City lẫn chiếc Fiesta này trong dịp VMS 2013 rồi ạ, sau khi leo lên City xong em bước xuống đi một mạch không ngoái đầu nhìn lại luôn ạ....vãi cả City ! Dàn táp lô cheap kinh khủng......

Cứ để thị trường quyết định thử xem giá này ok không chứ ông bạn chung phòng của em sau khi đi xem City về thì cũng đắn đo khi mua em nó rồi và bắt đầu cân nhắc đến Ford (chắc tại em cho ngồi lên & lái thử con Focus của em
).

Em chỉ ấn tượng với cái công suất của cái máy thôi chứ chẳng ấn tượng với cái giá....nhưng hình như chiếc EcoBoost này có thêm túi khí dưới đầu gối?

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
HMG nói:
Giá quá cao cho 1 chiếc xe hạng C, đưa chút công nghệ vào rồi định lại giá trị theo hướng ngất ngưởng, Ford định lừa tình bắt gà ở VN chăng? Định giá cao xong không bán được thì đổi cho thị trường khó tính, hết biết!!!

Rồi cũng giảm giá như Focus 1.6 :D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
HMG nói:
Dạ Fiesta thuộc hạng B (Sub Compact) bác ui….Được hạng C mà có giá đó thì lại quá ngon. :D

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Xe_chuong_ga nói:
haimazdabienhoa nói:
mấy bác ghé qua mazda 2 em với nhé, đảm bảo em cũng xinh và ngon lắm,
Khoe hàng nhe…..!!! Mazda 2 cũng xinh nhậy! hía hía….:D
Gà chớ đâu phải Vịt đâu mà lắm mồm...hehe...!!!:D

Hạng B2
[/quote]
• Fiesta Trend 1.5L MT 4 cửa: 549 triệu đồng
• Fiesta Trend 1.5L AT 5 cửa: 579 triệu đồng
• 1.5 L Sport AT 5 cửa và Titanium AT 4 cửa: 612 triệu đồng
• 1.0L Fox Sport AT 5 cửa: 659 triệu đồng
[/quote]

Giá cao, em đồng ý...
+50 chai cho công nghệ...
Chắc cần time để oánh giá.
Nhưng theo ngu ý của em. 659m + 10% =~725. (giá này mua được '07 Camry 2.4)
So sánh thì rất khập khiển, nhưng không phải là không có lý!

Dù là FAN của Ford, nhưng em thấy cao quá... cho động cơ 1.0L.
Em đang chạy Mondeo 2.5 2006,
Rất phân vân!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Bao nhiêu bài học mà Ford hình như ko rút ra được gì cho mình. Xe định giá cao, ế. Ế thì hạ giá bán. Hạ giá thì xe Ford lại mất giá. Mà mất giá thì lại ko ai mua...Cứ bài này làm riết từ Escape, Focus, Mondeo giờ tới Fiesta...Ford mãi là Ford, ko lớn nổi.
Nhìn anh Honda mà học hỏi. Ra cái city, thiết kế đẹp hơn, nhiều công nghệ hơn, mọi thứ tốt hơn vios. Cho cái giá thấp hơn Vios-> Cháy hàng. Chừng nào anh Ford ko còn bảo thủ, tưởng mình là ngon thì may ra mới có thị phần ở Việt Nam