Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
KS Caravelle SG đang bán 2 chiếc xe này màu xanh AT, 7chỗ, 2 dàn lạnh, đã đóng thuế nhập khẩu và tiêu thụ đặc biệt, ỵeu cầu phải tự làm thủ tục sang tên ra biển tư nhân, KS chỉ hỗ trợ phần giấy tờ. Giá 13K/chiếc chưa deal. Bac nào có khả năng và mối quan hệ thì ta củng nhau chơi, tôi chỉ mua được 1 chiếc thôi.

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ
RE: Ford Windstar 1996 51LD

Em này kiểu dáng okay, nội thất cực kỳ rộng (lũ nhỏ nhà bác tha hồ chạy đi chạy lại) nhưng bác lưu ý 3 điểm:

1. Uống bia rất kinh (đạt ngưỡng "băm" trong tp);
2. Hệ thống bơm phuộc sau rất hay hư và thợ xì phố mình thì pó tay (sửa được 1 chút rồi lại hư);
3. Mỗi lần sửa kiếm phụ tùng là :(:([còn giá phụ tùng thì X(]:mad:

Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon

Chào anh Nexus và các Bác!

Cả 2 con xe của KS đều đã bị đụng cũng khá nặng đó, phải làm đồng và thay kính mới, các Bác có ý định muốn mua thì cẩn thận - nếu có bạn bè bên Samco hoặc bảo hiểm thì chắc hỏi thăm được tình trạng xe. Em này uống xăng cũng khiếp. Hình thức nhìn vẫn đẹp mà KS lại thải ra thì các Bác coi chừng.

Em nghe nói LSQ Mỹ cũng sắp thanh lý một đợt xe thì phải, có cả Ford Wintars... các Bác tìm hiểu thử xem.

Thân

Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon

Em quên chứ không phải câu bài. KS mở cửa trở lại tháng 5 năm 1995 thì phải (pre openning) mà lúc này la đã có 2 chiếc Ford nên SX 1995 là cùng (xe đặt mua từ Sing)

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Đấy chính là ưu điểm của otosaigon.com
Cám ơn các bác, xem hình qua mạng thì chẳng biết thế nào nhỉ. Em vẫn hi vọng xe chở khách của ks loại này thì tài xế phải có trình độ cao lắm chứ, với lại lanh quanh TP thì chắc ko đến nỗi nào, trả giá 24K 2 chiếc thì cũng được. Nhưng các bác đã nói thế thì cẩn thận lùi lại 1 bước vậy

Hạng B1
14/12/04
77
1
8

Hôm trước cùng ông bạn xem 2 em này, nhìn chung ngọai hình còn rất ngon, có thể bị đụng nhưng em nghĩ xe của Caravel chắc không đi xa, cùng lắm trong Tp húc đít vỡ kính là cùng.

Nếu đúng 2 em này đã đóng đủ thuế, giá đó theo em là quá tốt cho 1 em 7 chỗ đời 96 ( còn hơn chán cái em windstar 3.8 cùng đời lúc trước em hỏi ý kiến các bác).

Phụ tùng thay thế cái gì cũng có (đã hỏi hãng), chỉ có điều hơi đắt . Bác nào thích mua nhớ lưu ý test kỹ cái hộp số tự động của nó, 10 thằng hỏng 9.

Giờ đi đường thấy winstar vẫn bâng khuâng...

Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon

Tài xế tự đâm vào cột của bãi đậu xe KS chứ chẳng em nào húc đít nó cả. Xe KS đều đi đường xa cả chứ không loanh quanh trong TP đâu. Xe KS chứ có phải xe nhà đâu mà tài xế chạy cẩn thận (khi chở khách mới cẩn thận), còn không số tự động ngồi vào là nhồi ga xoáy cả bánh trước nên hộp số nhanh hư là phải.
Cả 2 em xe này đều có hộp số nằm trong 9 chiếc bác nói đó [8D]
Các Bác thích xe này và có tiền thì chẳng nói làm gì, nếu có chọn lựa khác thì tốt.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Thông tin rõ như ban ngày rùi còn gì.....bọn KS chắc cú với OS ta lắm nhỉ, vạch hết áo quần ra rùi thì còn chim được ai nữa....hihihihih:D:D:D:D