Tập Lái
16/6/07
8
0
0
chào các bác chứng khoán.
hiện nay mình đang tư vấn làm cho một cty nước ngoài mảng cho thuê ROBOT chạy tự động 24/24h trên sàn forex,sever ngay tại nước ngoài cực nhanh.không comision.cái khác các cty khác là cty đứng ra quản lý tài khoản của nhà đầu tư,để nhà đầu tư an toàn thu nhập đều.không cần kinh nghiệm gì vẫn có thê sống khỏe.lãi 5-10% tháng/100% năm.rủi ro max 20% tài khoản.các bạn có thể bắt đầu với tai khoản từ 1000usd trở lên.sàn có phí thấp nhất,nhanh nhất.ngoai ra các bạn còn được chia % phí giao dich.các cặp ngoai tệ có thể được 6-7usd/lot.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/6/06
91
9
8
Em hiện chạy Robot tự mình thực hiện với lợi nhuận 50% trên tk 1000$ (đã chạy được 3 tháng hơn). Vậy với LN như bạn nêu ra em thấy không thực sự hấp dẫn lắm. TK em rủi ro cũng tầm 30% thôi, cái này đánh giá dựa trên Maximal Drawdown.

Hạng B2
14/3/11
299
14
18
ios.vn
Nghe hấp dẫn nhỉ 50%-100%/năm
Để tính thử nhé, giờ bỏ ra 1,000$ nếu cứ mỗi năm 100% thì sau 1 năm em được 2^1 = 2,000$, sau 2 năm em được 2^2 = 4,000$ cứ như vậy, sau 10 năm em được 2^10 = 1,024,000$. Ái chà, bỏ 1,000$ ra sau 10 năm thành triệu phú, giấc mơ của em đây rồi :D

Hạng B1
27/6/06
91
9
8
Không tính đơn giản như cụ iOs nói thế được đâu.
1 - RObot là hình thức trade như người trade được auto lên như việc mình làm công việc hàng ngày được tự đọng hóa quá máy tính. Như vậy có lúc thắng lúc thua, phụ thuộc vào TT, bạn thắng lúc này không có nghĩa bạn thắng mãi mãi. Nếu thế thì chắc broker nó chết hết.
2. Để tránh rủi ro trên, khi có lãi đủ vốn, rút phần lãi đó ra để coi như chúng ta đang trade trên phần lãi, vốn =0. Như vậy tâm lý sẽ nhẹ nhàng.
3. Robot cần có thời gian tạo equity (khác balance). Bal có thể tạo dễ nhưng equity là cần có thời gian tùy thuộc vào robot đánh kiểu gì, sideway hay đánh trend....
Nói chung có nhiều yếu tố lắm, tức nhiên lãi càng nhiều rủi ro càng cao. Đó là nguyên tắc của kinh doanh mà.
À em viết ra để thông tin thêm cho mọi người không phải lobby hay rủ ai chơi cùng ạ.
Nếu mọi người thích, có thể pm với em, em có 1 tk mới đang đánh từ giữa tháng 4, sẽ real cho mọi người xem luôn thực tế. Tức nhiên mọi người muốn xem phải tải phần mềm MT4 của hãng broker em đang trade.