Hạng B2
20/6/08
449
0
0
RE: Formula 1 :: Belgium GP - Sept 7, 2008

Em vẫn tức nhưng được chút an ủi là tài năng của Ham đã được thừa nhận một cách thật sự
. Ngay cả những fan trung thành của Ferrari cũng công nhận điều đó, điều đó đói với em đã là một niềm an ủi lớn lao rùi:D. Còn những ai vẫn tiếp tục chửi Ham thì em hổng dám có ý kiến...:D

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Trích đoạn: Lewis Hammilton

BTC phạt là phạt cú cut out lane của Ham chứ không phải là sau khi vào lane Ham attach Kimi ngay đâu. Làm gì có luật sau khi out lane bao nhiêu giây mới được attach hả bác:D Đã là luật thì phải chấp hành cho dù nó có củ chuối đi chăng nữa, nhưng tức vẫn cứ tức
. Cú lắc đít đó của Kimi mà đem lắc trước mặt xe thằng cha Trưởng BTC thì xem thằng chả tránh đi đâu
không khéo ngày này năm sau phải làm đám giỗ cho lão ấy chứ
Steward phạt Ham sử dụng lợi thế từ cú outlane để qua mặt Kimi. Còn cú lắc đít thì...em chạy trước lắc thoải mái hehe.
Kết nhất quả Alonso và Heidfeld mạnh dạn thay bánh xe chạy đường ướt thật là đúng đắn và không kém phần mạo hiểm. Nhưng lại không xem được vì lúc này xảy ra quá nhiều chuyện. Chia tức cùng bác Lewis...:D

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Đúng là cú lắc đít đó đúng luật bác ạ, em không trách Kimi, lợi thế chạy trước có quyền làm điều đó:( Em chỉ tức BTC thôi:mad:

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: milkyway

Steward phạt Ham sử dụng lợi thế từ cú outlane để qua mặt Kimi. Còn cú lắc đít thì...em chạy trước lắc thoải mái hehe.
Kết nhất quả Alonso và Heidfeld mạnh dạn thay bánh xe chạy đường ướt thật là đúng đắn và không kém phần mạo hiểm. Nhưng lại không xem được vì lúc này xảy ra quá nhiều chuyện. Chia tức cùng bác Lewis...:D
Em dồng ý với bác, quả đó Alonso và Nick đúng là mạo hiểm. Mặc dù là có dự báo 20 phút sau sẽ mưa khi còn khoảng 17 lap nhưng quyết định thay lop chạy đường trơn quá mạo hiểm, nếu mà dự báo thời tiết sai thì chắc "ăn cám trả vàng" bác nhỉ:D

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Ban đầu em nghĩ phạt Ham như vậy là quá nặng nhưng nếu suy nghĩ kỹ lại và xét đến hệ quả của việc Ham chạy đường tắc thì Ham bị phạt theo luật như thế còn nhẹ :mad:. Nếu Ham không chạy đường tắc mà đạp phanh lút sàn để tránh Rai thì Rai đã gia tăng khoảng cách đáng kể với Ham khi chỉ còn 2 vòng là kết thúc, áp lực của Ham lên Rai sẽ không lớn như đã diễn ra thì Rai sẽ băng băng về đích.

Ham phải chịu trách nhiệm về việc Rai bỏ cuộc.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Đến bây giờ thì bác f1 ferrari đã chịu hiểu tại sao Hamilton bị phạt :):):).
Cú ôm cua khá rộng của Raikkonen chứng tỏ tay đua này quá cáo già và không bị "tâm lý" như bác gì ở trên nói đâu! Hamilton chỉ có thể hoặc là (1) chạy tắt để tránh va chạm (tận dụng luôn lợi thế - có thể bị phạt), (2) hoặc là giảm phanh (an toàn) và (3) hoặc là đâm vào Raikkonen để cả 2 cùng tèo (chắc chắn bị phạt - cái này thì Schumacher mới dám làm :mad::mad::mad:). Nếu áp dụng phương án 2 thì Raikkonen sẽ bỏ xa và 2 vòng còn lại rất khó cho Hamilton tấn công nên Hamilton đã "nhờ gió bẻ măng" nhưng BTC đã kịp phân tích tình hình và phạt!:D:D:D

Trích đoạn: HOA MAI
Nếu BTC không phạt Ham thì mất mặt ĐKVĐ thế giới quá, bị Ham bỏ xa tới 23 điểm (Tính từ đầu giải nếu Ham không bị phạt mấy lần thì còn bỏ xa hơn nữa)
...còn nếu ko tính đến chuyện Kimi bị thằng "đui" kia húc vào đít trong pitlane ở Canada thì giờ chỉ còn dưới 10 điểm...;)

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

em mới coi lại cái đoạn Hamilton chạy đường tắt, bị phạt là đúng rồi các bác ạ :D

Hạng B2
26/3/08
232
0
16
45

Đáng đời
Kimi đen đủi nhất, nhưng Ham tấn công cũng máu me -->cuối chặng hôm qua thật vui, tiếc là 2 chú Bourdais với Vettel để cho Heifeld vượt không thì điểm em cao hơn chút nữa rồi

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

Trích đoạn: Unbreakable

Đáng đời
Kimi đen đủi nhất, nhưng Ham tấn công cũng máu me -->cuối chặng hôm qua thật vui, tiếc là 2 chú Bourdais với Vettel để cho Heifeld vượt không thì điểm em cao hơn chút nữa rồi
Hei dùng lốp mềm nên cuối chặng quá lợi thế