Hạng B1
22/10/06
94
0
0
RE: Formula 1 :: Belgium GP - Sept 7, 2008

Theo em thì phạt HAM không oan tí nào vì luật là luật, nhưng e tin rằng HAM không cố tình chạy out lane để vượt KIMI. Nhìn cách chạy của HAM những vòng cuối thu hẹp khoảng cách với KIMI mỗi vòng gần 0,5s thì rõ tài năng của HAM như thế nào! Nhưng Cú phòng thủ của KIMI thì quả là tuyệt đỉnh, tình huống đó thì tài nào cũng bị ép out lane hết!Kimi hôm qua cũng đen, lúc Ham mất lái phi ra cỏ mà KIMI không bị spin do chú Nico đâm vào đít thì lấy lại được P1 rồi.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Còn tình huống Raikkonen đâm xe vào tường là do bị nổ lốp sau hả các bác!? Em nhìn ko rõ, chỉ khi thấy mũi xe va vào tường rào thì lốp sau đã xịt rồi!

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Không phải lốp xịt trước khi đâm vào tường mà Kimi đã phanh quá sớm cộng với việc front wing bên trái đã gãy trước đó khiến xe không ổn định nên mới đâm vào tường. Sau đó lốp sau cán lên những mảnh vỡ của xe him mới xịt lốp:D. Em coi thì thấy như thế, bác nào có cái clip đoạn kimi táng tường thì post lên anh em cùng xem lại nhé

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

hôm qua nếu như Kimi ko chạy bắt vòng các tay đua khác thì đâu đến nỗi bị spin:(

Tập Lái
18/4/06
42
0
0

chung ý kiến la Kimi bi xịt lốp,vì khi đó Kimi đang chạy trên đường thẳng chỉ việc đạp ga cật lực đuổi Ham nên ko phanh sớm hay muộn gì cả.Lốp trái sau bị xịt nên xe lao sang trái là rất hợp lý

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: bosau

Theo em thì phạt HAM không oan tí nào vì luật là luật, nhưng e tin rằng HAM không cố tình chạy out lane để vượt KIMI. Nhìn cách chạy của HAM những vòng cuối thu hẹp khoảng cách với KIMI mỗi vòng gần 0,5s thì rõ tài năng của HAM như thế nào! Nhưng Cú phòng thủ của KIMI thì quả là tuyệt đỉnh, tình huống đó thì tài nào cũng bị ép out lane hết!Kimi hôm qua cũng đen, lúc Ham mất lái phi ra cỏ mà KIMI không bị spin do chú Nico đâm vào đít thì lấy lại được P1 rồi.
Đồng ý với bác, Ham không thể không out lane và thực tế là out lane là giải pháp đúng đắn nhất tại thời điểm đó. Xem lại em thấy Ham lúc đó không tránh mà phanh lại cũng chưa chắc an toàn, vì lúc đó bánh sau của Kimi đã ép sát nửa thân trước xe Ham và còn có xu hướng ép thêm ra nữa, mà xe Ham lúc đó đã sát lề rồi. Chỉ còn cách vừa chạy ra cỏ tránh tiếp và phanh lại rồi đánh lái vào lane mới không phạm luật thôi. Theo em, phạt Ham như vậy là quá nặng và chỉ dựa vào Lý để xử chứ chẳng có chút Tình nào hết

@ bác f1 ferrari: Bác phát biểu " Ham phải chịu trách nhiệm về việc Kimi bị out" . Đề nghị bác giải thích phát biểu này

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Em nói Ham phải chịu trách nhiệm về việc Rai bị out vì nếu Ham không out lane mà thắng gấp để không phạm luật thì làm gì có cơ hội để tiếp tục săn Rai, và như vậy Rai thoải mái hơn trong các pha xử lý (ví dụ như không đi sát cái thằng Rosberg thì đâu có bị vạ lây, bác xem kỹ lại đoạn Rai chen vào giữa Ham và Ros để vượt). Có thể nói thực tế là với 25s bị trừ thì Ham đã diệt được Rai, Ham đã lãi to ! :mad:

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: f1 ferrari

Em nói Ham phải chịu trách nhiệm về việc Rai bị out vì nếu Ham không out lane mà thắng gấp để không phạm luật thì làm gì có cơ hội để tiếp tục săn Rai, và như vậy Rai thoải mái hơn trong các pha xử lý (ví dụ như không đi sát cái thằng Rosberg thì đâu có bị vạ lây, bác xem kỹ lại đoạn Rai chen vào giữa Ham và Ros để vượt). Có thể nói thực tế là với 25s bị trừ thì Ham đã diệt được Rai, Ham đã lãi to ! :mad:
Trời đất, bác nói gì kì vậy. Nếu nói Ham phải chịu trách nhiệm vì đâm xe vào Rai như chặng ở Canada thì em còn đồng ý chứ việc Ham gây áp lực khiến Rai phải tự gây tai nạn như bác nói thì em bó tay
Lại còn Ham lãi to nữa chứ

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Em xét đến cái hệ quả của nó đấy mà ! :D