Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Re: RE: Formula 1 :: Chinese GP - Oct 19, 2008

Bác Milkyway có thể chứng minh được xe của Hamilton có số vòng tua lên quá 19.000 vòng phút không để em thay mặt Kimi Raikkonen đâm đơn kiện Hamilton nào? Em fan của Mclaren nên em không thay mặt Ferrari kiện McLaren đâu.

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Về 2,3 mà khi lên nhận giải trông hai nét mặt của Rai và Mass chả có gì vui... Mass mới tội nghiệp làm sao trông anh rất bối rối . Chuyện Mass vượt Rai thì khán giả nào cũng biết dàn xếp thứ tự... nhưng chỉ có FIA là ko biết (!)... Ham rất ổn định , hy vọng ở chặng cuối cùng anh vẫn giữ được sự tỉnh táo... ko cần phải về nhất và cẩn thận tránh tất cả các đòn cảm tử của Rai , Kub... hay từ bất tay lái ác ý nào thì anh sẽ xây nên một tượng đài mới của F1 từ đây

Hạng B2
7/7/07
259
0
0
Hà Nội

crownchip nói:
Về 2,3 mà khi lên nhận giải trông hai nét mặt của Rai và Mass chả có gì vui... Mass mới tội nghiệp làm sao trông anh rất bối rối . Chuyện Mass vượt Rai thì khán giả nào cũng biết dàn xếp thứ tự... nhưng chỉ có FIA là ko biết (!)... Ham rất ổn định , hy vọng ở chặng cuối cùng anh vẫn giữ được sự tỉnh táo... ko cần phải về nhất và cẩn thận tránh tất cả các đòn cảm tử của Rai , Kub... hay từ bất tay lái ác ý nào thì anh sẽ xây nên một tượng đài mới của F1 từ đây

Ai cũng biết đấy, dưng cơ mà: "Chứng cơ đâu?" . Đó là bài muôn thủa của VFF áp dụng cho BĐ Việt Nam, nay FIA sẽ dùng lại đúng y chang đấy nếu có ai hỏi tại sao không phạt Fe. Có giỏi thì kiện đeeeeeeeeeeeeeeeeeeee/./ :mad:

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

clavinova nói:
Đúng là đồ Tàu hàng mã, Cúp gì mà vừa cầm vào đã rụng m.. nó đáy ra rồi. Nhìn pha Ham cầm cái miếng Inox đáy cúp chìa ra cho Rai xem buon cuoi that.

điềm gở chăng, cầm cúp mà rớt đế ra thì hơi bị xui đó
@CarTen: mở thớt chặng cuối cho ae ném đá đi bác ơi

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

đúng là tụi Tung của, cái cup F1 mà nó cũng làm chả ra hồn. mới xách lên rớt m&*^&*^ cái đế
mà kỳ này em thấy cái Reunalt nó chạy ngon đó chứ, Alo so kè với Kov 1 đoạn khá dài và bứt lên qua mặt luôn. hy vọng sang năm xe của Renault tốt hơn để dạnh tranh

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

BMW-passion boy nói:
Bác Milkyway có thể chứng minh được xe của Hamilton có số vòng tua lên quá 19.000 vòng phút không để em thay mặt Kimi Raikkonen đâm đơn kiện Hamilton nào? Em fan của Mclaren nên em không thay mặt Ferrari kiện McLaren đâu.
Bác @BMW bắt giò em :D. Đã edit lại chữ "quá" rồi bác. Domenicali công nhận là xe Fer thua Mer ở China.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
1 cúp Depart hòan hảo cho tất cả, kịch tính nhất là màn so kè giữa Alonso & Kova. Thế mới thấy Alonso vẫn đẳng cấp như thuở nào, hy vọng xe Renault sẽ dần dần tốt hơn để mùa giải năm sau sẽ đầy kịch tính (Renault đã cải thiện performance của xe nhiều rồi đấy chứ nhỉ, Alonso đã cải thiện thành tích nhiều rồi).

Còn việc Kimi & Massa đổi vị trí thì ai xem mà chả biết được, các bác cứ làm to chuyện. Nếu ko đổi thì mới là chuối nhất, còn đổi là 1 tình huống giải quyết cực kỳ hợp lý.

Em cảm giác chặng này xe của Massa có vấn đề hay sao ấy. Cách chạy kiểu Massa thì không thể chậm hơn Hamilton đến 15s được. Hy vọng sẽ có giải thích hợp lý. Em nghĩ có thể Ferrari sợ cháy xe hay sao ấy. Cả Kimi & Massa đều chậm dần so Hamilton ( mà có lẽ tất cả , kể cả Alonso, Kubica, N.Heidfiel cũng thế). Cho đến khi Kova bị nổ lốp thì thấy Ron Dennis lo lắng cho cách chạy của Halminton thật sự. Nên mấy vòng cuối hắn chạy chậm hơn, mà hình như các tay đua khác cũng chẳng buồn tăng tốc nữa. Tạm bằng lòng với vị trí hiện tại.

Nói về chiến thuật, thì em thấy chặng Shanghai này thì Renault hay tuyệt, đặc biệt là cú ra Pit của Piquet trước mũi hàng lọat chú khác thật chính xác.

Hạng C
13/11/07
841
15.421
93
53
tại sao massa lại chậm hơn Ham đến 15s, bởi vì từ lúc xuất phát, xe của massa đã mang lượng xăng ít hơn xe của ham, mong rằng với việc chiếc xe nhẹ hơn sẽ tạo điều kiện để vượt ham, nhưng Massa ko đủ tải năng để vượt nên sau khi vào pit lần 1 ( massa vào pit sớm hơn Ham) thì phải mang 1 lượng xăng đủ để chạy quãng đường còn lại, còn Ham vào pit muộn hơn nên sau đó mang 1 lượng xăng ít hơn, xe nhẹ hơn, và lúc này thì kimi cũng ko có khả năng dí đuôi Ham luôn. Nói trong làng F1 hiện nay, ngoài Ham thì chỉ có Alonso đủ tài đề vượt kimi ( với điều kiện chạy mp4-23), và cũng tương tự đối với Ham là chỉ có kimi đủ tài năng để vượt anh ta, ko nói alonso nữa vì xe quá ẹ, còn massa mà vô địch thì em chỉ có đi massage mới đỡ tức

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
chặn này em cố lắm mới không ngủ gật, cả đoàn nối nhau chạy như diễu hành, chán không mốun vào OS ném đá luôn

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
xelam_xelu nói:
tại sao massa lại chậm hơn Ham đến 15s, bởi vì từ lúc xuất phát, xe của massa đã mang lượng xăng ít hơn xe của ham, mong rằng với việc chiếc xe nhẹ hơn sẽ tạo điều kiện để vượt ham, nhưng Massa ko đủ tải năng để vượt nên sau khi vào pit lần 1 ( massa vào pit sớm hơn Ham) thì phải mang 1 lượng xăng đủ để chạy quãng đường còn lại, còn Ham vào pit muộn hơn nên sau đó mang 1 lượng xăng ít hơn, xe nhẹ hơn, và lúc này thì kimi cũng ko có khả năng dí đuôi Ham luôn. Nói trong làng F1 hiện nay, ngoài Ham thì chỉ có Alonso đủ tài đề vượt kimi ( với điều kiện chạy mp4-23), và cũng tương tự đối với Ham là chỉ có kimi đủ tài năng để vượt anh ta, ko nói alonso nữa vì xe quá ẹ, còn massa mà vô địch thì em chỉ có đi massage mới đỡ tức

Bác nói rất hay, nhưng cũng có một số chặng đua F. Massa chạy hay lắm! Tuy nhiên, L. Hamilton vô địch thì xứng đáng hơn, và điều đó là sự thật. Nhìn chặng đua Italia, chặng Đức, chặng Monaco v.v. thì thấy Hamilton vô địch là xứng đáng mặc dù em vẫn chỉ muốn Raikkonen vô địch mà thôi.