Hạng B2
20/6/08
449
0
0
RE: Formula 1 :: Italian GP - Sept 14, 2008

Ferrari nên thực tế một chút : Để Kimi Support Massa cạnh tranh với Ham là điều nên làm và em tin chắc Ferrari sẽ làm điều đó ngay trong chặng này. Trên lí thuyết thì Kimi vẫn còn cơ hội, nhưng với những gì Kimi thể hiện từ đầu mùa những ai ngoài miệng thì Kimi...kimi ...vô địch nhưng trong lòng có thật sự nghĩ như thế chăng? Các bác làm em nhớ đến một đoạn trích mà em đã được học trong chương trình phổ thông: " A Quy chính truyện" của nhà văn Lỗ Tấn

Tập Lái
18/4/06
42
0
0

Vấn đề kỹ thuật support này nọ thì mình ko quan tâm lắm,cái hấp dẫn mình là những pha rượt đuổi nghẹt thở cơ.Năm nay thì Kimi khó có cửa champion vì Ham quá mạnh ,Massa ko hề kém cạnh,chỉ hơi non trong những pha đấu tay đôi.
bộ 3 Kimi Massa Ham tạo nên sự hấp dẫn cho F1,tiếc là Renault ko còn mạnh như xưa để Alonso có cơ hội thể hiện tài năng của mình

để em hiền
1/4/05
3.801
94.015
113

Trích đoạn: Lewis Hammilton

Ferrari nên thực tế một chút : Để Kimi Support Massa cạnh tranh với Ham là điều nên làm và em tin chắc Ferrari sẽ làm điều đó ngay trong chặng này. Trên lí thuyết thì Kimi vẫn còn cơ hội, nhưng với những gì Kimi thể hiện từ đầu mùa những ai ngoài miệng thì Kimi...kimi ...vô địch nhưng trong lòng có thật sự nghĩ như thế chăng? Các bác làm em nhớ đến một đoạn trích mà em đã được học trong chương trình phổ thông: " A Quy chính truyện" của nhà văn Lỗ Tấn
Đừng coi thường cu Massa quá, thằng này mà khắc phục được điểm yếu tâm lý thì cu Halminton có gắn hỏa tiễn cũng không theo kịp đâu.

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Em không coi thường Massa tí nào bác ạ:D Bác thấy là em nói Kimi support Massa cạnh tranh với Ham đó sao. Theo nhìn nhận của em thì trình độ và độ lì của Kimi là nhỉnh hơn Massa nhưng thời điểm hiện tại thì để kimi support Massa là hợp lí hơn:D

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Nói như bác Hammilton là đúng rồi! Nhưng vấn đề là cái vấn đề Raikkonen cũng muốn chiến nữa và hắn thì chưa biết support ai bao giờ! Về việc này em không ủng hộ Raikkonen nhưng thực tế nó thế!

Hạng B2
26/3/08
232
0
16
45

Đúng là thực tế nó thế, bác có thấy M.Schumacher hay gần hơn Fernando Alonso support ai bao giờ không, vì sao? vì thực tế họ là những nhà vô địch, họ là nhân vật chính chứ đâu phải kép phụ cho ai

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Thật sự em mong là Farrari cứ để 2 tay đua cạnh tranh nhau như vậy đi, lúc đó cơ hội vô địch của Ham sẽ là rất lớn
Nhưng thực tế sẽ có team oder thôi, quyết định của BLĐ Ferrari sẽ là tiếng nói cuối cùng. Cá nhân Kimi không thể chống lại lệnh được:( Khoảng cách chỉ là 2 điểm, nếu Kimi support Massa thì em thực sự lo vì tầm cỡ của Kov là chưa thể so sánh với Kimi được[>:]

Hạng C
13/4/08
592
0
0
53

Đúng đó bác Hamm ạ, Rai nên nhớ 2 điểm Mas đã tặng cho Rai để Rai có chức vô địch lần đầu tiên trong đời. Khi đó Mas sẽ có ưu thế hơn hẳn Ham.
Ham và McLaren kháng án cũng vô ích, lý lẽ không thuyết phục tí nào so với BTC.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Theo em kháng án thì cho vui thôi chứ chắc là quyết định sẽ không thay đổi:( Nếu thay đổi thì nên thay đổi BTC đi

Hạng F
9/3/06
6.463
3.513
113
Sì Gòn

F1 năm nay càng ngày càng hấp dẫn, chặng Monza này là sân nhà của Fer, hứa hẹn sẽ hấp dẫn đây :D