Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Formula 1 :: Singapore GP - Sept 28, 2008

Sau trận đua..fan của Ferrari buồn như chó ốm :D Còn Alonso thì quá tuyệt vời, một viên kim cương đen tỏa sáng về đêm :D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Bọn Fer nên dẹp cái avatar của em đi, tuyển thêm 1 thằng cầm bảng nhỉ??? :mad::mad::mad:
Mịa, hiện đại hoá thành ăn hại... [8D][8D][8D]
Bác Cả chục: Driver nó chỉ theo tín hiệu thoai, chứ vừa chạy vừ nhìn gương thì mất mịa nó phần mấy giây (là em nghĩ thế). DC nó dừng được là do thằng cầm bảng nhấc lên rồi ...hạ xuống :) chứ đèn của Massa nó xanh là dzọt thôi :mad:

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Ham thật là bình tĩnh.. có những lúc tưởng như anh sắp vượt Ros nhưng quyết định ở lại vị trí thứ 3 trong tình huống này rất đúng , thật ra 2 xe chạy trước ko phải là đối thủ chính của Ham và đội đua của anh.. anh đã từng vượt nhiều lần trong mùa giải rồi . Mạo hiểm lúc này ko cần thiết vì mặt đường quá xấu và quá nhỏ... chính Rai cũng đã phải trả giá và bị loại khi cố bám vượt . 2 đối thủ chính bị loại rồi thì Ham chỉ cần giữ được vị trí hiện tại cũng là thành công lớn rồi... ko có những pha áp sát để vượt quyết liệt như mọi khi tuy có làm giảm bớt phấn khích của các fan nhưng bù lại cho thấy Ham đã trưởng thành rất nhiều... chấp nhận vị trí 3 là có tính toán chăng ??? bản lĩnh điềm đạm và kinh nghiệm là những thứ mà các đối thủ lo sợ nhất nếu Ham có đủ

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

Trích đoạn: dawa

Bọn Fer nên dẹp cái avatar của em đi, tuyển thêm 1 thằng cầm bảng nhỉ??? :mad::mad::mad:
Bác Cả chục: Driver nó chỉ theo tín hiệu thoai, chứ vừa chạy vừ nhìn gương thì mất mịa nó phần mấy giây (là em nghĩ thế). DC nó dừng được là do thằng cầm bảng nhấc lên rồi ...hạ xuống :) chứ đèn của Massa nó xanh là dzọt thôi :mad:
chắc cũng chuẩn bị dẹp rồi bác ơi,
nếu được em qua xin một cái về gắn trước cổng nhà, sáng ra chờ đèn xanh là dzọt...:D cho nó có chút không khí F1:D

Hạng B2
20/6/08
449
0
0

Trích đoạn: dawa

Bác dawa nói chí phải ạ:D Đèn xanh rùi thì dọt chứ cái đèn nó đâu tự động đỏ khi thấy sự cố được:D Hiện đại cho lắm vào, không giống ai (chỉ mình Fer xài) thì kết quả cũng không giống ai, hê hê:D:D

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Tài vẫn thích có 1 chú đứng cầm bảng để có thể bao quát toàn cảnh. Hình như cái đèn xanh đỏ đó ăn theo cảm ứng khi rút vòi bơm xăng, vậy mà hôm qua chưa rút ra đã xanh rồi.

P/S có bác nào đi Nhật chuyến tới cho em học hỏi kinh nghiệm với.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Theo em (hoàn toàn do cảm tính cá nhân) cái cục đó nó hoạt động thế này. [8|]
Đội đua (ở đây là Fer) tính toán strategy cho từng xe và setup sẵn cho cái cục đó ( 7,8 hay 10 secs gì đó) thời điểm chuyển từ đỏ sang xanh. Mấy chú thay lốp thì ko cần đếm thời gian vì bao giờ cũng nhanh hơn bơm xăng. Mấy chú bơm xăng thì sẽ có tín hiệu riêng để rút vòi. Chẳng hạn setup cái cục đó 8 secs thì các chú cầm vòi 7.5 secs đã được báo rút và xanh là driver...go!.
Setup cục đó tự động, nhưng trong trường hợp có sự cố gì đó vẫn chuyển sang manual được :D:D:D
Nhưng hôm qua ko biết lỗi do thằng nào mà vòi chưa rút vẫn ...Go!!! :mad::mad::mad:

Các bác ném đá cho em hiểu thêm nhá [8|]

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

nếu đúng như bác Đãquá nói thì cái đèn đó còn nhiều bất cập quá, đâu thể nào setup thời gian giới hạn cho 1 lần vào pit được...em nghĩ Fer làm vậy cho giảm bớt quân số để đỡ chiếm không gian thôi, vẫn có một tên ngồi trong bấm đèn...chắc năm sau sẽ bỏ vì cả Kimi và Massa đều dính đòn rồi:D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM

Trích đọan: Lewis Hammilton

Năm sau dẹp miẹ cái đường đua này là vừa Vừa hao xe vừa hao tài

Em cũng đồng ý với ý kiến này. Bắt chước Monaco & Valencia nhưng chuối kinh khủng. Đã đua đêm mà đường gì xấu như Việt Nam, F1 mà toàn chạy cạ gầm như offroad thì đua quái nào được. Tự nhiên các chú Nico, Alonso, N.Heifeid chạy sau chán quá nên quay vào đổ xăng thì khi ra được dẫn đầu.

Nhưng mà vòng này chỉ có Renault là mừng nhất, vì xe yếu + tài kinh nghiệm -> chạy đêm đâu chạy nhanh được. Cứ như Sing thiết kế để thỏa mãn những lợi thế của Renault & Alonso vậy.

2 chặng thành phố là quá đủ, không cần thiết thêm cái củ chuối này. Đua F1 mà làm như trình diễn thời trang dưới ánh đèn sân khấu vậy. Bức xúc FIA vì tiền hơn vì bản chất F1 quá.:mad:

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

lúc SC ra thì có nhiều xe vào pit, lúc này pit stop closed theo luật thì sẽ phạt stop&go 10s mà em chỉ thấy một số xe dừng, một số thì không là sao vậy các bác, bác nào hiểu giải thích hộ em với ạh...