Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
jungle nói:
Hauanhoa nói:
"2 con IC này là trái tim của cả hệ thống, nhưng khổ nỗi nó lại không bền, sau vài năm sử dụng thì có một trong 2 con nó bị hư, khi một trong 2 con hư thì đèn EPS sẽ báo lỗi, và lúc này motor trợ lực điện bị ngắt, do đó tay lái rất nặng."
Bác Trí có kiếm được 2 con IC này chưa ?
Trước kia 2 lấy 2 con Hall IC trong dây tay gas của xe đạp điện để vào ok, nhưng nó chỉ nhẹ hơn một tí thôi, IC tương đương thì có bán ở nước ngoài, em đang tìm cách mua.
bác Rừng cho em hỏi ,Kia Sportage có trợ lực điện ko ạ ? hay chỉ là trợ lực dầu thôi ?

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
jungle nói:
Hauanhoa nói:
"2 con IC này là trái tim của cả hệ thống, nhưng khổ nỗi nó lại không bền, sau vài năm sử dụng thì có một trong 2 con nó bị hư, khi một trong 2 con hư thì đèn EPS sẽ báo lỗi, và lúc này motor trợ lực điện bị ngắt, do đó tay lái rất nặng."
Trước kia 2 lấy 2 con Hall IC trong dây tay gas của xe đạp điện để vào ok, nhưng nó chỉ nhẹ hơn một tí thôi, IC tương đương thì có bán ở nước ngoài, em đang tìm cách mua.

Anh Trí ăn chơi thế, lấy trợ lực xe đạp độ vô xe hơi luôn ,hehe.

Xe em Morning 2011, không biết chừng nào nó hư trợ lực, anh Trí nghiên cứu con ICC này đi anh, vì số lượng Morning nhiều lắm.

Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Ko nên đụng vào vụ này các bác ơi. Cũng giống như vụ ABS, ko nên độ. Thân!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
lovecar88 nói:
jungle nói:
Hauanhoa nói:
bác Rừng cho em hỏi ,Kia Sportage có trợ lực điện ko ạ ? hay chỉ là trợ lực dầu thôi ?
Trợ lực điện bác

Hạng B1
16/4/15
85
42
18
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
Giới thiệu với các bạn video Hệ thống trợ lực điện xe Honda CR-V