Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nếu là bác, bác có mua xe khi gặp va chạm mà không giữ được an toàn cho mình ko? Trong trường hợp này khả năng bung túi khí là khá cao khi lực tông trực diện. Chỉ cần chạy 25km/h mà tông thẳng là sensor đã kích hoạt để túi khí mở ra đảm bảo an toàn cho người lái.
Ko cài seatbelt thì sao?

Hạng B1
27/6/12
78
26
18
34
Ko cài seatbelt thì sao?
Không cài seatbelt thì đầu bác tài trờ tới, đụng túi khí văng ngược ra sau --> dễ gãy cổ. Trên fortuner thì seatbelt không tự động căng đai khi khẩn cấp (đeo cũng như không) (trừ fortuner 2015 mới được NÂNG CẤP tính năng này).
Seatbelt hỗ trợ thật sự là khi va chạm hoặc phanh khẩn cấp, dây đai sẽ căng tự động làm cho người ngồi dính vào ghế, không lao về phía trước. Khi đó túi khí nổ sẽ an toàn đáng kể.
Còn bác nào nói ko cài seatbelt thì túi khí không nổ thì chả có tài liệu nào nói, 2 hệ thống này độc lập nhau và hỗ trợ nhau nhé!
https://www.otosaigon.com/threads/spark-zest-khongbung-tui-khi.8647310/page-5#post-9926927

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
11/8/14
2.628
14.160
113
Tối qua ngay Huyndai An Lạc thấy bác này hun cột điện, ko biết có phải oser ko? Chắc khuya rồi bia rượu nhiều quá. View attachment 230182
Nhìn tai nạn mới thông cảm người bảo vệ pháp luật!
Thu xe bị chửi!
Ko thu, nhìn thằng này nó chạy, nếu nó đâm đúng người thân của mình, bạn tính sao???
Thu xe, hay mình cho giang hồ đến đốt nhà nó????
Xin các bác chém tả tơi đi!!!

• Like
Reactions: ToanSaigon