Hạng D
25/8/16
2.761
5.771
113
Mình đã có dịp trao đổi với kỹ thuật của Toy, họ nói cái cảm biến bung túi khí của Fo đc gắn trên 2 đỉnh đầu của Chassis xe (khung gầm bán tải).
Do đó, để bung túi khí cần lực đâm đủ mạnh...lún vào tận 2 điểm đầu của Chassis và phải cài seat belt thì túi khí mới bung. Trong khi các hãng khác gắn phía sau cả bumper (cản trước).
Nên những tai nạn "thảm khốc", thậm chí văng lốc máy thì hy vọng mới...chạm cho chàng "lên đỉnh" được.
Nói chung là nó trả lời cho có để giấu những cái không có :(

• Like
Reactions: yeuxemy
4/6/16
363
251
63
34
Nếu chiếc xe tai nạn không bung túi khí là đời 2017 thì cảnh tỉnh để mọi người lưu ý, ok! Đằng này xe đã chuyển sang thế hệ mới mà cảnh tỉnh chiếc xe không còn SX là dìm hàng chứ sao bác?
Vậy thì là cảnh tỉnh cho những người mua xe cũ bác ạ

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Toyoya bền bỉ mà các bác, các bác cứ dìm thế. Bằng chứng là túi khí cũng bền, em từng đọc có ý kiến là phải đâm ... đúng góc đấy.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
42
Va chạm vừa đúng góc và phải đúng tốc độ nữa các bác ạ. Đầu nát thế này thì chắc đúng góc rồi, nhưng chắc do nhanh hơn tốc độ qui định nên cảm biến tèo trước khi kịp phát tín hiệu đó mà :D:D:D

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
8/7/13
6
7
3
Lời cảnh tỉnh dành cho các Fan Toyota, có khi phải trả giá bằng chính mạng sống của mình.
Admin cho em xin phép cười vào mặt cái thằng đăng cờ líp này cái. Tính em thì nó thẳng, không thích vùi dập ai, chỉ biết nói thật, nói đúng. và có bằng chứng thì em mới dám nói.
Em tính làm thớt riêng nhưng thôi mod cho em mượn ké topic này để chia sẻ " SỰ THẬT"
Xin lỗi bạn thớt, không biết bạn bao nhiêu tuổi, nhưng với những phát ngôn của bạn thì đ*o ra cái gì. Không biết là ai cho tiền, hay là xúi dục mình không quan tâm, nhưng khi muốn đăng một cái gì đó, hoặc ngôn từ ra khỏi cửa miệng thì hãy nên suy nghĩ. Và những người còm men ăn theo thì cũng như những đứa trẻ con. " Biết thì thưa thớt, không biết dựa cột mà nghe" nghe chứ k phán khi chưa biết rõ sự việc.
Về phía bài viết mình k bênh vực bất cứ hãng nào, sản phẩm làm ra chắc chắn vài ngàn chiếc thì cũng phải có lỗi. Nhưng phải nói sự thật để cho người khác còn cảm thấy tôn trọng mình nhé
Còn về xe này tạm thời cho mấy bác xem.

p/s:Đừng dạy người giàu tiêu tiền, và cũng không cần mấy bác phải hướng dẫn chủ xe đi kiện

Tập Lái
8/7/13
6
7
3
Đụng cỡ này, túi khí ko bung, tài xế bị u dập đầu, có kiện hãng toyota được ko các luật sư????
Bác nên tìm hiểu sự việc, hoặc tận mắt chứng kiến hãy phát ngôn. Túi không bung thì cũng k tới lượt mình nhắc đâu, bác chủ xe đã kiện lâu rồi

• Like
Reactions: mazda626-2001
Tập Lái
8/7/13
6
7
3
Nên gởi mấy hình ảnh này đến giám đốc Toyota Việt Nam và đặt thẳng câu hỏi với họ, đồng thời làm 1 bài phóng sự trên VTV là xem như có câu trả lời ngay...
Bác làm như đúng rồi nhỉ, bác đã biết rõ mười mươi chưa mà làm như thật vậy. Xe này bung tè le nhé

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác nên tìm hiểu sự việc, hoặc tận mắt chứng kiến hãy phát ngôn. Túi không bung thì cũng k tới lượt mình nhắc đâu, bác chủ xe đã kiện lâu rồi
Tìm hiểu thì chỉ có thể qua báo, qua internet thôi, tận mắt thì ko thể.
Túi khí ko bung nếu chủ xe đã kiện thì đúng theo thắc mắc của e, nhưng ko rõ là thắng hay thua.
Ko phải là nhắc mà thắc mắc ko biết kiện có thắng ko?
Bác liên quan gì đến chủ xe này mà biết rõ sự việc và biết chủ xe đã kiện rồi?
Nếu biết rõ thì bác cho Ae biết luôn là kiện thắng hay ko?