Hạng F
5/3/05
8.718
72.389
113
đây
dienlx nói:
Về mặt an toàn em thấy rất tuyệt do những ngày này trời mưa hầu như suốt chuyến đi nên đường trơn trợt nguy hiểm nhưng em nó vẫn chạy bon bon có khi 120 km mà em thấy vẫn bình thường, kể cả khi thắng gấp khi gặp ổ gà hay những khúc cua gắt em nó vẫn thắng nhẹ nhàng (chắc nhờ ABS) và xe bám đường rất tốt, em cảm thấy rất tự tin khi gặp những khúc cua gấp em vẫn giữ nguyên tốc độ mà đánh lái khi vào cua rất tuyệt các Bác ạ!!
em vẫn không hiểu? bác chạy 120km/h vào cua? cua thế nào hay chỉ là cung đường cong thôi vì em đã thử 1 lần cua 90 độ ở vận tốc gần 60km/h rồi, rất sợ, không thể nào thử lại lần 2 mặc dù không bị sao cả

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
SG>Qui Nhơn: 10 đèo tất cả. (Tính cả đèo Mẹ bồng con), đi đường mới Sông Cầu QN thì bỏ đèo Cù Mông : (đèo lớn bé) Không vào tp Nhatrang bỏ đèo Rù Rì.

Vậy là xuống 1/2 đèo Cả bác quẹo phải đi đường mới Vũng Rô> Hòa Xuân?

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
tuanle nói:
dienlx nói:
Về mặt an toàn em thấy rất tuyệt do những ngày này trời mưa hầu như suốt chuyến đi nên đường trơn trợt nguy hiểm nhưng em nó vẫn chạy bon bon có khi 120 km mà em thấy vẫn bình thường, kể cả khi thắng gấp khi gặp ổ gà hay những khúc cua gắt em nó vẫn thắng nhẹ nhàng (chắc nhờ ABS) và xe bám đường rất tốt, em cảm thấy rất tự tin khi gặp những khúc cua gấp em vẫn giữ nguyên tốc độ mà đánh lái khi vào cua rất tuyệt các Bác ạ!!
em vẫn không hiểu? bác chạy 120km/h vào cua? cua thế nào hay chỉ là cung đường cong thôi vì em đã thử 1 lần cua 90 độ ở vận tốc gần 60km/h rồi, rất sợ, không thể nào thử lại lần 2 mặc dù không bị sao cả
Xin lỗi Bác vì em không phân biệt được cua với đường cong, cộng với việc dấu phết phẩy và dấu chấm câu không đúng chổ nên có thể làm bác hiểu nhầm em xin đính chính lại chút:
"Về mặt an toàn em thấy rất tuyệt do những ngày này trời mưa hầu như suốt chuyến đi nên đường trơn trợt nguy hiểm nhưng em nó vẫn chạy bon bon có khi 120 km mà em thấy vẫn bình thường, kể cả khi thắng gấp khi gặp ổ gà hay những khúc cua gắt em nó vẫn thắng nhẹ nhàng (chắc nhờ ABS) và xe bám đường rất tốt.(chổ này em đổi lại dấu chấm) Em cảm thấy rất tự tin khi gặp những khúc cua gấp em vẫn giữ nguyên tốc độ mà đánh lái khi vào cua rất tuyệt các Bác ạ!! "

Tập Lái
9/7/08
2
0
0
cám on bac dienlx nhe. em dang dinh mua con vivant nay thay bac viet vay em mung qua, co gi moi nua bac cho em biet them voi.

Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em
có phải trưa 26 tháng 10 bác ăn lẩu nấm ở chỗ tượng Trần Hưng Đạo đúng kô,em thấy 1 em biển 52P kô bít phải e bác kô

Hạng C
29/5/08
961
8
18
49
SGN
Trời! Bác lái máu quá! Đừơng vắng và tốt nhưng XXX bắn tốc độ nhiều lắm bác ah!!!...

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
smart_cowboy2610 nói:
có phải trưa 26 tháng 10 bác ăn lẩu nấm ở chỗ tượng Trần Hưng Đạo đúng kô,em thấy 1 em biển 52P kô bít phải e bác kô
Vâng!! Ngày 26-10 em còn đang ở Bình Định cơ! ở đó chỉ có món:" Bún chả cá Thu, nem Chợ Huyện, bánh hỏi, bánh ít lá gai, rượu Bàu Đá vài vài thứ hải sản thôi chứ không có lẩu mắm…" chải nước miếng chưa?!

:D!

Hạng C
4/5/07
902
484
63
44
TPHCM
Hairoadshow nói:
Trời! Bác lái máu quá! Đừơng vắng và tốt nhưng XXX bắn tốc độ nhiều lắm bác ah!!!...

Cũng hên bác ạ! Hôm em đi trời cứ mưa suốt nên chẳng thấy tên XXX nào cả! vả lại em cũng để ý mấy anh xe tốc hành khi nào thấy chúng chạy chậm thì lập tức em chạy chậm theo!
Em cũng để ý mấy biển báo tốc độ nữa khi nào vào thị trấn thì chạy 70-80km/h (mặc dù biển báo có 50 ) ra ngoài thị trấn thì quất 90-120km/h (mặc dù biển báo có 80 hà!)
Em nghe mọi người nói chỉ có khu vực Tuy Hòa là hay có XXX bắn "chéo chéo " nhất!

Hạng B2
12/3/08
132
0
0
@dienlx: Bác mở topic mới mà em đâu có biết nên mới vùa đọc xong. Nghe hấp dẫn quá. Chúc mừng bác với cuộc hành trình vừa qua. Xe em đi được hơn 6k km rồi. Lần gần đây nhất xe em tiêu thụ nhiên liệu cho đường hỗn hợp là 10,4l/100km . Đối với AT 2.0 mà như thế là em hạnh phúc rồi. Hôm nào em chạy đường trường và theo dõi xem sao. Không ngờ bác chạy xe thuộc loại lì đòn quá. Nhưng cũng phải cảnh giác cao nha bác. Hôm rồi em tài trợ cho kho bạc nhà nước hết 2T do bị bắn tốc độ 101/80.
@all: nhớ các bác hội Vivant quá. Tuần rồi có vào SG nhưng ko có thời gian nên ko dám gọi các bác.