Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Tiền ít sao hít l thơm đc anh, em phải xài gói gần 1 triệu 1 tháng mới xài được aon đó.
Ai nói ko? Đây trả 1 tháng total có 600k được 2 line với throughput bandwidth ~ 120Mbps nhé

• Like
Reactions: michau83
Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
đăng kí gói business của fpt nhen anh, nói thằng kí hợp đồng lắp aon, bọn nó sẽ lắp cho, có converter g97-cm luôn
Sài chơi ở nhà chém gió CNL mà mua chi Business dữ vậy. Khoảng 2010 Viettel còn Aon, sài ngon ổn định.
Sau này 2015 trở đi, đăng ký mới toàn kéo Gpon, cũng cam kết tốc độ vậy mà sài chậm chắc còn 60% còn Aon.
Ko biết do công nghệ Gpon kém hay do thiết bị sau này kém nữa

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Sài chơi ở nhà chém gió CNL mà mua chi Business dữ vậy. Khoảng 2010 Viettel còn Aon, sài ngon ổn định.
Sau này 2015 trở đi, đăng ký mới toàn kéo Gpon, cũng cam kết tốc độ vậy mà sài chậm chắc còn 60% còn Aon.
Ko biết do công nghệ Gpon kém hay do thiết bị sau này kém nữa
AON kéo dây trực tiếp từ tủ đến nhà, mạng GPON thì sẽ từ OLT tới tủ, rồi chia ra nhiều đường ONT.
Chi phí rẻ hơn và chia được nhiều mạng hơn trên cùng 1 đường => nhiều thằng xài thì sẽ chậm hơn ha ha.
Ở nhà chơi mà em cần nhiều thứ ổn định với cam kết FPT đường truyền nhanh, vậy mà hôm bắt mạng kỹ thuật với hạ tầng làm sao đó mấy ngày đầu không vào được mạng, may phải nhờ người quen giới thiệu lên NOC chỉnh phát ăn ngay. Nói chung mình phím với kỹ thuật tăng băng thông ưu tiên cho đường truyền mình được. còn với GPON thì không thể chỉnh ưu tiên được. Vì chia đều như nhau

• Like
Reactions: euro car
Hạng C
25/7/11
840
50.410
93
385k/tháng đây anh.
Down 2 lần vì đứt cáp, lần nào cũng đến năn nỉ. Giờ còn có nhà anh mà cáp phải kéo cách gần cây số blah blah.
Mình toàn lắc đầu nói: mày trả tao 3 triệu tiền tao kéo cáp hồi xưa đi rùi tao chuyển qua Gpon :)

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Bị rớt, băng thông bị bóp cổ hay sao. Bực mình.

Ùh mình có 25Mbps à mà tháng đến 190k rồi. Ấy làm sao chỉ với :)
Mình là khách hàng 16 năm của bọn nó. Cước đóng tổng mấy trăm chai. Năm nào nó cũng tặng lịch, đồng hồ, ÂP wifi với giảm cho 1 mớ cước

• Like
Reactions: con cóc con
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
385k/tháng đây anh.
Down 2 lần vì đứt cáp, lần nào cũng đến năn nỉ. Giờ còn có nhà anh mà cáp phải kéo cách gần cây số blah blah.
Mình toàn lắc đầu nói: mày trả tao 3 triệu tiền tao kéo cáp hồi xưa đi rùi tao chuyển qua Gpon :)
thật ra do nó lười kiểm tra, cáp AON thì đứt giữa đường đi tìm thấy mộ nội nó luôn chỗ bị đứt =)).

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mình là khách hàng 16 năm của bọn nó. Cước đóng tổng mấy trăm chai. Năm nào nó cũng tặng lịch, đồng hồ, ÂP wifi với giảm cho 1 mớ cước
Trước kia Dialup em xài FPT, sau này 2005 xài ADSL Viettel ngày đầu mạng nhanh không thể tưởng tượng, 1 mình 1 cõi. Vậy mà cách đây 6 tháng bọn Viettel bị khùng đứt cáp mà em không vô mạng được để làm việc luôn, mặc dù em xài gói 800K của nó, gọi tổng đài mấy lần cũng không khắc phục được, tụi nó cử kỹ thuật xuống rồi kỹ thuật bảo mạng chậm thì anh cứ chấp nhận chậm, chứ anh cứ báo tổng đài tụi em xử lý không được thì bị phạt. Em tức điên gọi tổng đài chửi 1 trận nữa, thằng kỹ thuật nó ghét cắt mịe luôn sợi dây cáp của em ở đâu đó không còn tín hiệu luôn. Điên quá hôm sau ra cắt hợp đồng. Gọi thằng bạn FPT bảo nó phím anh em kéo cáp, ngay hôm sau có người tới kéo. Quan trọng là chất lượng cáp và nó xài mạng GPON chia nhiều quá không dùng được gì hết. Cũng éo hiểu bọn nó phân ưu tiên mạng trong nước quốc tế với GPON kiểu gì mà nó bảo em được ưu tiên nó lừa em?

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Các anh, cách đây ít lâu mình chạy speedtest thấy băng thông truyền dung lượng thấp, mình kiện cáo ì xèo cái bên kỹ thuật ôm máy xuống dò chỗ bị đứt trước đây hàn lại. Sau đó ổn. Gần đây thì băng thông có hiện tượng bị như vậy nữa.

Vết hàn có khả năng bị giảm chất lượng qua thời gian không?

• Like
Reactions: ngr040
Hạng B2
11/8/11
464
7.097
93
Ngon vại, chỗ mình trước cũng chỉ xài AON giờ mấy isp mỗi thằng một switch đấu ring về hai đài khác nhau, cấp ra port RJ45 không thì next giúp. Ở nhà thì không có sự lựa chọn nào cả, gói VNPT chăm rưởi mấy anh NOC thương tình switch vô cái vlan 99 gì đó, thấy bảo là em cứ xài xem tv mà lag giật thì báo đài xử lý.

• Like
Reactions: rockman