Thảo Luận FX 35 chạy xóc qúa

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: FX 35 chạy xóc qúa

Trích đoạn: hung_ng

SUV dùng lốp cỡ to hơn sedan nên vành 18-19inch vẫn chưa phải là mỏng, xe em 19" mà em thấy có xóc mấy đâu, nuốt ổ gà ổ trâu ngon lành, đi qua nó chỉ kêu lịch kịch chút thôi mà

Tiếng kêu đó là cả vấn đề đó bác. GL nhà em cách âm tốt quá, đi qua ổ gà kêu lịch kịch, âm thanh dội vào trong xe, hình như không được triệt tiêu hay sao ấy, nó kêu hơi lớn. Cái đó gọi là hiện đại quá hại điện

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

FX35/ 45 đi xóc hơn các loại xe khác cùng dòng nếu bác để số cân hơi của lốp xe đúng theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất, bác xì bớt đi 1 tí thì ổn, làm thế thì cái đèn báo nó sẽ sáng liên tục, hơi khó chịu nhưng cũng chẳng có vấn đề gì đâu. Xe của thằng em tôi cứ phải chịu như thế, chứ không thì đi xóc lắm

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Xì bớt hơi thì hệ thống TPM của một loại số xe ko cho chạy quá 50mph (80kmh), với lại chạy thế hại lốp lém .

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Minh phải chọn lựa thôi bác.
Trích đoạn: hung_ng

Xì bớt hơi thì hệ thống TPM của một loại số xe ko cho chạy quá 50mph (80kmh), với lại chạy thế hại lốp lém .

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Lúc trước em cứ tưởng Suv đi êm hơn sedan vì xe suv thiết kế để đi đường xấu nhưng hóa ra không phải. Ngày xưa đang chạy chú altis nhảy lên xe Escape của người bạn ngồi thấy sướng qúa nên có ấn tượng như vậy. Lúc mua xe FX em cứ nghĩ là ngồi lên chắc là êm ru nhưng bị vỡ mộng hoàn tòan. Em hỏi thêm một số người đi xe suv kể cả Q7, porsche cayenne cũng nghe nói là xóc hơn sedan nhiều. Chắc là phải xì bớt hơi như bác Minh Tít nói thôi.

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Cũng tuỳ loại, sedan cũng có xe êm, xe ồn hoặc xóc, SUV cũng vậy. Do đó so sánh giữa 2 loại, nhất là khác hiệu, khác dòng thì khó mà có kết luận chính xác. Chẳng hạn em thấy đi FEscape ồn và xóc hơn rất nhiều so với RAV4, nhưng RAV4 lại ồn hơn X5 khá nhiều, nói chung là tuỳ thuộc vào cảm nhận của từng người. Các loại xe thể thao vành lớn, lốp mỏng, Run-Flat Tire nữa thì xóc là đương nhiên, nhưng rõ ràng là ai mua xe xịn cũng thích có sport pkg, chấp nhận xóc 1 tí nhưng được bộ mã hào nhoáng hơn hẳn.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Bác phải chịu thôi, SUV không thể nào êm bằng Sedan đâu nếu 2 xe cùng giá. Đó là điều tất nhiên, MPV hay Crossover cũng vậy. Sedan là êm nhất rồi. Ở VN, SUV được cái là không sợ ổ gà, ổ voi, không sợ ngập nước. Được này mất kia bác ạ. GL nhà em cũng chung số phận đây. Thôi thì bỏ qua cho nó đi. Nếu bác mua sedan, đi đường ngập nước thì thua.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em thấy hiện nay êm nhất chỉ có mấy em S Class, May,RR,Ben,Bi 7 Nhưng đường mà ngập thì chắc để xe nhà cho nó an tòan. Lở hút nước vào máy thì có nước méo mặt.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: dkhoi

Em thấy hiện nay êm nhất chỉ có mấy em S Class, May,RR,Ben,Bi 7 Nhưng đường mà ngập thì chắc để xe nhà cho nó an tòan. Lở hút nước vào máy thì có nước méo mặt.

Chính xác, đây là ưu điểm lớn nhất của xe gầm cao. Nếu bác streaker dám chơi, em xin chỉ bác 1 cách. Hiện giờ, bác đã có FX35 rồi, bác ráng để dành tiền quất 1 em E-class hay S-class hay 1 em sedan xịn nào đó. Đừng bán FX35 nhá vì nếu bán là bác sẽ hối hận khi đi đường ngập nước đó.:D Dám chơi hay không là tùy bác, sau khi mua sedan, nhớ post hình nhá:):):):):)