Thảo Luận FX 35 chạy xóc qúa

Tập Lái
30/5/07
22
0
1
RE: FX 35 chạy xóc qúa

minhtit: FX35/ 45 đi xóc hơn các loại xe khác cùng dòng nếu bác để số cân hơi của lốp xe đúng theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất, bác xì bớt đi 1 tí thì ổn, làm thế thì cái đèn báo nó sẽ sáng liên tục, hơi khó chịu nhưng cũng chẳng có vấn đề gì đâu. Xe của thằng em tôi cứ phải chịu như thế, chứ không thì đi xóc lặm

Bác minhtit nói đúng đó bác ạ, vỉ em cũng chạy fx45. Đảm bảo bác sẽ thấy hải lỏng hơn rất nhiểu khi áp dụng biện pháp đọ

Hạng B2
13/12/05
132
0
16
15

Trích đoạn: mb_fan

Bác phải chịu thôi, SUV không thể nào êm bằng Sedan đâu nếu 2 xe cùng giá. Đó là điều tất nhiên, MPV hay Crossover cũng vậy. Sedan là êm nhất rồi. Ở VN, SUV được cái là không sợ ổ gà, ổ voi, không sợ ngập nước. Được này mất kia bác ạ. GL nhà em cũng chung số phận đây. Thôi thì bỏ qua cho nó đi. Nếu bác mua sedan, đi đường ngập nước thì thua.
Bác đã chạy thử G class của MB chưa, trước em đọc thấy có bài viết loại này chạy "khủng" lắm , chạy rồi mà thấy Serie 7 như đồ chơi, không biết có phải không.
[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=473478[/link]

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: slow_pok

Trích đoạn: mb_fan

Bác phải chịu thôi, SUV không thể nào êm bằng Sedan đâu nếu 2 xe cùng giá. Đó là điều tất nhiên, MPV hay Crossover cũng vậy. Sedan là êm nhất rồi. Ở VN, SUV được cái là không sợ ổ gà, ổ voi, không sợ ngập nước. Được này mất kia bác ạ. GL nhà em cũng chung số phận đây. Thôi thì bỏ qua cho nó đi. Nếu bác mua sedan, đi đường ngập nước thì thua.
Bác đã chạy thử G class của MB chưa, trước em đọc thấy có bài viết loại này chạy "khủng" lắm , chạy rồi mà thấy Serie 7 như đồ chơi, không biết có phải không.
[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=473478[/link]

Em không nghĩ là G-class làm được điều đó đâu. Nếu ở Đức, G-class uy quyền hơn, được kính nể hơn thì em tin chứ nếu êm thì không thể bằng serie7 đâu. G-class mạnh ở khả năng địa hình. Hôm qua, em lên trang mbusa.com xem chiếc G55 AMG. Khả năng leo dốc cực đại của G-class rất cao, trên 60 độ, leo dốc tốt ở mức 56 độ. Kinh thật

Hạng B2
13/12/05
132
0
16
15

Em cũng nghĩ thế.
Chứ như miêu tả là chạy sang Serie 7 mà như đồ chơi thì G-class hoàn hảo quá

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Cũng chưa chắc đâu các bác ạ, nếu ngồi êm thì 7S chưa phải là ghê gớm, phải S class ngồi mới sướng. Có thể các bác ấy nói đúng đấy, vì thỉnh thoảng em có ngồi sau 7S ( vì em là lái chính mà:D) thì thấy cũng bình thường không có gì đặc biệt lắm và nói chung là chưa xứng tầm với danh tiếng của nó, đi qua các gờ đường vẫn bị "khục" rất to, bánh béo nên vào đường trải bê tông thì ồn lắm , chỉ rộng rãi và tiện nghi thôi, nhưng tất nhiên là không như xe đồ chơi được:D

Tập Lái
20/9/06
48
0
0
360.yahoo.com

bác không hiểu chứ tai nhung chiếc nay la thuộc dạng sport nen bo giảm shock no cứng nhu bmw sếi 3 vay đó

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Em thấy có lẽ không phải hoàn toàn là do lốp mỏng. Em đã chạy thử X5 thấy êm ro mặc dù lốp cuae em nó cũng mỏng chớ bộ