Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.005
113
53
RE: G Class ở HCM

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

Chiếc này giá về Việt bao nhiêu vây các Bác? Dòng này thì tương đương với các dòng nào của các hãng khác vậy các Bác? em không biết mong các Bác chỉ giáo.

Dòng G Class này không có đối thủ. Nếu có thể người ta chỉ lấy Range Rover ra để ngọi là có cái mà so sánh.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hoan hô bác ac nói chí lý
Rover phải gọi G class bằng cụ với kiểu dáng chuồng gà này:D

Hạng B1
20/8/06
57
0
0
Tp.HCM

http://www.tiuningas.net/Range-Rover-Sport-Stage-2-SA-Top(1280x960)_big.jpg

Range Rover cho các bác so sánh nhé :)

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Xe nì chỉ dành cho U40,mà pác U40 nào ở Việt Nam chịu tậu con này thì quả là chịu chơi và biết chơi thật:D:D:D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

đẳng cấp thì em kô nói nhưng kiểu dáng em thấy đẹp hơn Mekông đó chứ.

Nhưng công nhận em này có cái logo Mer nên càng nhìn càng phê :D. Hôm bữa em gặp đậu trên đường Trần Quốc Thảo gần Ngô Thời Nhiệm mà thèm chảy nước lun :D

G-Class này so sánh với Land Rover Defender chứ không phải Project Kahn Land Rover Range Rover Sport Stage 2 như trong hình của bác Car Freak.
Còn xét về khoản chuồng gà thì em thấy G-Class phải gọi Defender bằng cụ.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

G-class thì quá đẹp: khỏe khoắn, sang trọng, nhưng chưa phải nhất đâu các bác ạ.
Theo em mọi sự so sánh đều khập khiễng. Vấn đề là so sánh về cái gì mới được. Tên tuổi Merc thì không phải bàn vì đẳng cấp của Merc ai cũng biết. Nội thất đẹp, tiện nghi, sự thoải mái... thì còn phải xét. Với nhận xét của em thì Merc G-class phải gọi Land-rover Range-rover hay Posrche Cayenne bằng cụ về cái khoản nội thất (em không đoán mà thực sự đã được ngồi trong những xe này). Ngồi trong xe cảm thấy khá chật chội, còn chật hơn cả chiếc ML. Nội thất cho cảm giác hơi lạc hậu và đơn điệu. Nếu chạy đường thành phố thì G-class không được điểm nào vì xe rất xóc. Chạy off road thì đây là 1 trong những xe off road tốt nhất hiện nay (xe được cung cấp cho quân đội Đức và quân đội 1 số nước).
Nếu em là triệu phú thì cũng mua 1 chiếc G-class, thỉnh thoảng đi rừng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/6/06
976
5
18

tiện đây post cái ảnh xe G-class góp vui với các bác.