HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
RE: Ga của civic lúc nào cũng cao, làm sao chỉnh?

Trích đoạn: hinhnd

bác bác ơi đang đi nhanh trên 40km/h thì có từ D-->N và N-->D được không ạ (các bác thông cảm em chưa đi AT bao h)
Theo khuyến cáo của nhà SX là không nên bác ạ, chỉ chuyển số AT khi bánh xe đã dừng hẳn.

Tập Lái
13/2/05
21
0
0

Trích đoạn: lomieng

bác bác ơi đang đi nhanh trên 40km/h thì có từ D-->N và N-->D được không ạ (các bác thông cảm em chưa đi AT bao h)
vô tư bác ơi, D-->N và N-->D ngoài ra còn có thể chuyển về D3, riêng số 2, 1 cũng có thể chuyển được nhưng với tốc độ thấ. Chú ý đang chạy đừng chuyển số về R.

Ơ đang chạy bác chuyển về R như thế nào được nhỉ? chỉ em với [8|]

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

Ơ đang chạy bác chuyển về R như thế nào được nhỉ? chỉ em với
Rảnh anh em mình gặp nhau, cho em mượn xe bác chút em thử cho. Xin lỗi trước là sẽ bị tiêu hộp số hoặc cũng bị gãy răng.

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Cám ơn các bác đã reply nhiệt tình.

Nhưng tức 1 cái, xe đang chạy máy lạnh (Saigon mà, đố dám mở cửa) là lại để số N thì máy nó kêu như bò rống, mặc dù mình không nghe thấy nhưng vẫn cảm thấy khó chịu. Do vậy hỏi thử coi có cách nào "xử ný" vụ này không.

Đang chạy, chuyển số từ D-N và ngược lại okie, không ảnh hưởng gì cả. Nhưng chuyển về R khi xe đang chạy như bác lomieng nói thì...... he he..... chưa hề làm được nếu hộp số còn hoạt động tốt.

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Trích đoạn: newcinc

Cám ơn các bác đã reply nhiệt tình.

Nhưng tức 1 cái, xe đang chạy máy lạnh (Saigon mà, đố dám mở cửa) là lại để số N thì máy nó kêu như bò rống, mặc dù mình không nghe thấy nhưng vẫn cảm thấy khó chịu. Do vậy hỏi thử coi có cách nào "xử ný" vụ này không.

Có 1 thread về vấn đề này của Civic ở đâu đó trong box Honda này, bác thử tìm xem. Nếu em nhớ không lầm là do cái quạt gió điều hòa

Hạng B1
19/7/07
72
0
0

Làm sao bác điều chỉnh được??? Tất cả bằng điện tử chứ có bằng cơ đâu. Em thì khi đỗ đèn đỏ cứ gạt về P cho chắc ăn. Chứ nhiều lúc gạt N, đường dốc vẫn bị trôi xe như thường.