Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/6/08
107
1
18
Sài Gòn
Em đang tìm đại ka nào phân phối gạch TRung Quốc về bán lại, em tiêu thụ hơi bị nhiều, bác nào biết chỉ giúp em nha

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
thafnhan nói:
Em đang tìm đại ka nào phân phối gạch TRung Quốc về bán lại, em tiêu thụ hơi bị nhiều, bác nào biết chỉ giúp em nha

Sang TQ nhập về bán bác ợ, qua đại lý không có lời.
Những chỗ tiêu thụ nhiều gạch ốp lát TQ ở SG thì các đại ca phân phối loại này biết hết cả rồi, bác cạnh tranh nổi không khi họ chở thẳng từ TQ về giao trực tiếp cho KH.

Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Em quyết định chọn gạch Nano trong nước sản xuất, hôm nào xong sẽ chia sẻ thêm. Thợ lát gạch đề nghị không đục bỏ mà lát đè lên nền cũ để đỡ bụi, ồn và đỡ tốn công, nghe có hợp lý không các bác ?
Làm như vậy thì phải sửa lại cửa phòng, kệ bếp, không bị bụi nhưng cũng phiền hà.

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50
Gạch bông 20*20 bây giờ còn ai sx ko các bác nhỉ? Em đặc biệt thích loại gạch này xù trông ko sáng bóng mượt mà như các loại khác. Nhưng lại mang màu sắc thời gian

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113
có mấy bác đề nghị sàn gỗ, cũng nhân đây em cũng muốn tham khảo về lót sàn gỗ hay gạch, gỗ công nghiệp hay gỗ tự nhiên? em vẫn thích gỗ, nhưng có người nói gỗ k bền = gạch maintenance khó, gỗ tự nhiên xịn hơn nhưng k kín khít như gỗ CN....

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
michau83 nói:
có mấy bác đề nghị sàn gỗ, cũng nhân đây em cũng muốn tham khảo về lót sàn gỗ hay gạch, gỗ công nghiệp hay gỗ tự nhiên? em vẫn thích gỗ, nhưng có người nói gỗ k bền = gạch maintenance khó, gỗ tự nhiên xịn hơn nhưng k kín khít như gỗ CN....

Em có cùng thắc mắc. Vì em đang làm nhà với diện tích khoảng 450m2 sàn. Sàn gỗ độ bền và giá thành so với gạch 60x60 ra sao? bảo dưỡng sàn gỗ đơn giản không?(vì em ở Tỉnh)

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39
Sàn gỗ tự nhiên thì giá tầm 700k đến 1triêu2 mắc hơn cũng có
Bác chỉ nên lắp đặt phòng khách hay phòng ngủ thôi.
Nhà thì lót gạch vẫn hơn Bác ạ, vẫn sang trọng và đặt biệt có độ bền, ko lo bảo dưỡng gì cả.
Lót gỗ mà lỡ đổ xô nước thì mệt lắm.
Ko nên xài sàn gỗ công nghiệp.

Hạng B2
22/3/10
466
266
63
Gạch 80x80 ko có giá đó đâu bác, dù là tq cắt lô. Bóng thi bề mặt đương nhiên là men rồi. Khác cái thân là ceramic và granite thôi (đất nung & bột đá). Về lý thuyết granite cứng hơn ceramic, trên lý thuyết granite TB là 7 mo ( kim cương 9 mo). Với độ cưng đó thi đương nhiên chống trầy.
Nói gạch tq rẻ hơn gạch vn là sai, thử mua của 3 tập đoàn gạch ngói tq coi rẻ hơn hem. Bảo chất lượng vn tốt hơn tq là càng sai mấy nhà máy gách vn toàn mua máy thanh lý của tq.....
Ko nên so sánh gạch và ván sàn tại công năng khác nhau.phòng nào dùng vật liệu gì hỏi kiến trú sư.
Có bác gì hỏi vụ mép gạch, cái đó bác yêu cầu người bán mang đi bo mép, yêu cầu bo bằng thủy lực ko mẻ hết.

Có bác gì ở trên keeuu qua tq chở về, hihi bác ấy nói nghe dể quá trời. Gạch hiện nay là mặt hàng hạn chế nhập thuế rất cao tầm 40%. Em chỉ bác luôn đến Phật Sơn - Nam Trang có tầm 800 nhà máy tha hồ đi mà lựa vát mẩu về. Em tính ko lầm hàng tương đối sau thuế tầm 700k bán cho ma nó mua a? Còn các đại ca đi tiểu ngạch or cắt lô e kố nói. Bác nào tính nhập thuê e về làm cố vấn cho hihi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
9
18
zeta.vn nói:
Gạch bông 20*20 bây giờ còn ai sx ko các bác nhỉ? Em đặc biệt thích loại gạch này xù trông ko sáng bóng mượt mà như các loại khác. Nhưng lại mang màu sắc thời gian
Đây là nghề "vào đời sớm" của em đó bác. Bây giờ nghề này đã là dĩ vãng rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.