Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Cuối tuần rồi đi 1 vòng thị trường, em thấy gạch bóng kính (với hoa vân kiểu marble) đẹp quá mà giá cũng không quá cao (290.000đ/m2 cho khổ 800x800). Hỏi cửa hàng thì họ không chắc đây là loại gạch men hay không, có chỗ lại nói công nghệ 2da gì đó.

Không biết các bác có ai xài loại gạch bóng kiếng này chưa ? bề mặt không biết có dễ trầy và chống thấm tốt không ?

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Duc Huan nói:
Cuối tuần rồi đi 1 vòng thị trường, em thấy gạch bóng kính (với hoa vân kiểu marble) đẹp quá mà giá cũng không quá cao (290.000đ/m2 cho khổ 800x800). Hỏi cửa hàng thì họ không chắc đây là loại gạch men hay không, có chỗ lại nói công nghệ 2da gì đó.

Không biết các bác có ai xài loại gạch bóng kiếng này chưa ? bề mặt không biết có dễ trầy và chống thấm tốt không ?
Với loại gạch như vậy mà giá đó thì chỉ là gạch loại 3 thôi bác ui. Gạch này thấm nước và loan màu thì thôi rồi.
Bác cứ alo cho Haobui lót gỗ cho nó hoành tráng:D

Hạng C
8/4/11
889
11.112
93
Thế loại gạch bóng kính sử dụng công nghệ nano có khá hơn không bác ?

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Bác chủ xem thử gạch Bạch Mã (White Horse), show room trên góc Tô H Thành + Thành Thái. Khoảng 220-240k/m2, 600x600.
Quên, ghé show room, chọn mã gạch, ra ngoài mua giảm khoảng 8-12% (em đuợc tới 14%, nếu có khối lượng > 200m2).

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em cũng đang quan tâm món này. Thấy đại lý quen giới thiệu gạch bóng kiếng 2 da, do TQ sản xuất, chống thấm, chống trầy gì tùm lum hết. Mà sao bây giờ ít thấy bán gạch của Taicera, Thạch Bàn,... quá nhỉ? Toàn TQ không à. Nhà em đang ở thì hồi trước em xài gạch bóng kiếng nano của Thạch Bàn, rất chất lượng và đẹp giá mắc và ghét nó mài cạnh nên đường ron lớn, không đẹp.
Các bác nào rành vụ gạch ốp lát bóng kiếng này tư vấn cho anh em với.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Thạch Bàn vẫn còn nhe bác, giá cũng khá cứng. Nói chung giá gạch VN hiện giờ khá cao so với gạch TQ.Tuy nhiên, nếu gạch TQ chất lượng thì giá ko thua của ĐT, Thạch Bàn đâu, có điều là gạch TQ mẫu mã rất đa dạng, hơn hẳn gạch trong nước sx.
Gạch công nghệ nano cũng rất tốt, em đã xài cho công trình rồi, cứng, chống trầy tốt, giá mềm.

Hạng B1
22/3/07
77
14
8
Em cũng đang đắn đo nhiều về gạch đây mà công trình thì đang chuẩn bị tối phần lát nền rồi. các bác cho hỏi mẫu gạch granite thì loại nào tốt và nơi nào chiết khầu giá tốt vậy các bác. Chứ tham khảo các cửa hàng thì tùm lum giá nên không biết đâu là giá thật luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.